Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับความคุ้มครองจากโรคเบาหวานไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ตอนนี้ดูเหมือนว่าโรคเบาหวาน เป็นอีกโรคหนึ่งที่กำลังเกิดขึ้นกับคนในประเทศ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย จะให้ความคุ้มครอง และการรักษากับโรคเบาหวานไหมครับ เพราะดูจากราคาของเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือน น่าจะมีเงื่อนไขและให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคเบาหวานด้วยนะครับ เพราะว่าเป็นโรคที่ฮิตติดอันดับในประเทศไปแล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้นตะขบ๕๒๔

โรคเบาหวานเป็นโรคร้ายแรงมั้ยอะคะ คือ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ชื่อก็บอกว่าคุ้มครองโรคร้าย แล้วเขาก็มีระบุไว้ชัดเจนแล้วด้วยว่าให้ความคุ้มครองโรคอะไรบ้าง มีอยู่ 4 โรค คือ ไตวาย โรคหัวใจ หลอดเลือดสมอง และภาวะโคม่าค่ะ โรคเบาหวานไม่น่าจะได้รับความคุ้มครอง ลองหาประกันสุขภาพฉบับอื่นดีกว่าค่ะ

2020.11.20 3:59

เกี๋ยว

เชื่อเราเถอะว่าถ้าเป็นโรคเบาหวานออกกำลังกายดีกว่า ถ้าคุณรู้ตัวว่าเป็นโรคเบาหวานอยากซื้อประกันเลยมันจะทำให้คุณเคยตัวและคิดว่าใช้โรคเบาหวานหากินได้ที่จริงคุณจะรู้ว่าถ้าถ้าคุณคุมอาหาร คุณจะได้รับร่างกายที่แข็งแรงแทนที่จะได้รับเงินเราว่าถ้าจะซื้อประกันหวังคุ้มครองโรคเบาหวาน เอาเงินไปซื้ออุปกรณ์ออกกำลังกายดีกว่าไหมนะ ความคิดส่วนตัวนะลองคิดดูว่าจะเป็นโรคเบาหวานจนร้ายแรงอาจจะมีซิกแพคเลยก็ได้สู้ๆนะอย่ากินเยอะคุมอาหารจะได้มีร่างกายแข็งแรง

2020.12.10 16:9

Namtarn

ใช่เราเห็นด้วยกับความเห็นที่สองนะ เดี๋ยวนี้คนเอะอะๆอะไรก็จะทำประกันสุขภาพ เราว่ามันเป็นอะไรที่แก้แบบไม่ถูกจุดอ่ะ ถ้าคุณรู้ว่าเป็นโรคอะไรก็พยายามแก้ที่ต้นเหตุดีกว่า เช่นถ้าเป็นเบาหวานก็ต้องคุมอาหาร ออกกำลังกาย มันก็ช่วยได้เลยนะ 50% ถ้าคุณจะเพิ่งแต่หมอแต่ประกันอย่างเดียวเราว่ามันแก้ที่ปลายเหตุนะ แล่วก็ไม่การันตีด้วยว่าคุณจะหาย....

2021.01.09 15:19

จิรฐา

ถ้าอยากได้การคุ้มครองเรื่องเบาหวาน เราจำได้คะว่ามีประกันตัวหนึ่งที่คุ้มครองเรื่องโรคเบาหวานโดยตรงเลยคะ แต่ว่าจำชื่อของประกันไม่ได้คะว่าเป็นของเจ้าไหน แต่คุ้มครองเบาหวานกับไตอะไรนี้แหละคะ ถ้าเป็นประกันเสริมแบบที่เจาะจงไปเลยน่าจะดีกว่านะคะ ได้รับการคุ้มครองแบบตรงจุดไปเลยคะ พูดถึงเบาหวานคนเป็นกันเยอะมากเลยคะ

2021.03.17 4:28

Moshi

@เกี๋ยว เห็นด้วยบางเรื่อง เราก็ไม่เห็นด้วยกับบางเรื่อง จากที่อ่าน Comment ของคุณนะคะ ถ้าเป็นเบาหวาน การเข้าโรงพยาบาลอย่างเดียวกินแต่ยา ก็ทำให้เสียสุขภาพอย่างอื่นด้วยนะ แต่ว่าการดูแลสุขภาพและควบคุมอาหารดีกว่า ทานยาบ้างเมื่อเวลาอาการกำเริบพบหมอบ้างเป็นบางครั้งอย่าบ่อยเกินไม่งั้นจะเครียดและกังวล ส่วนเรื่องทำประกันน่ะทำเอาไว้บ้างก็ได้นะเผื่ออาการหนักเข้าโรงพยาบาลจะได้ไม่เจ็บตัว

2021.05.10 14:35

03Kit

ประกันที่คุ้มครองโรคเบาหวานเหรอ..ถ้าจะคุ้มครอง ผู้เอาประกันภัยต้องไม่มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคนี้นะครับ ซึ่งการสอบถามประวัติของผู้ที่ต้องการเอาประกันภัยในเรื่องนี้จะค่อนข้างเข้มข้นมาก เพราะว่าโรคนี้สามารถ่ายทอดทางพันธุกรรมได้ ดังนั้น ถ้าคนในครอบครัวของคุณมีประวัติเป็นโรคเบาหวาน โอกาสที่คุณจะได้ทำประกันนี้..ยากครับ

2021.05.15 15:14

nitit

ใช่เลยครับเห็นด้วยกับความเห็นด้านบนนะครับ การทำประกันสุขภาพไม่ใช่ว่าเราเป็นโรคแล้วถึงจะไปสมัครนะครับ เขาจะรับก็ต่อเมื่อคุณร่างกายสุขภาพแข็งแรงดี หรือไม่ก็ไม่มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคที่เขาจะต้องคุ้มครอง มีหลายคนเข้าใจผิดเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกัน ก็ไม่แปลกเมื่อก่อนผมก็เคยคิดอย่างนี้แต่ตอนนี้ผมรู้แล้วครับ ยังไงจขกทก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

2021.07.29 2:45

น้องมะขาม

ที่จริง เราก็ไม่รู้ว่าประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย จะให้ความคุ้มครองเมื่อผู้เอาประกันภัยโรคเบาหวานหรือไม่ แต่อย่างที่บางคนบอกไปแล้วอะค่ะว่าการซื้อประกันที่ให้ความคุ้มครองโรคเบาหวาน ไม่ใช่ทุกคนจะสามารถซื้อได้ ถ้ามีคนในครอบครัวเป็นโรคเบาหวานเนี่น ยิ่งยากเลยค่ะ ยังไงก็ต้องดูแลสุขภาพตัวเองด้วย

2021.09.04 14:12

Moji

@Moshi อันนี้จริงค่ะเห็นด้วยกับคุณเต็มๆเลย พ่อกับแม่ของเราก็เปิดเป็นเบาหวานนะคะแต่ไม่ค่อยได้ไปพบหมอ จะไปตรวจเลือดที่คลีนิคบ้าง จนตอนนี้ซื้อเครื่องตรวจเลือดมาตรวจเองแล้วค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาหรือเสียเงินก็ค่อยเช็คน้ำตาลในเลือดอะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนมากก็ดูแลสุขภาพอาหารการกินแล้วก็ออกกำลังกาย รู้สึกพ่อกับแม่เราอาการดีกว่าคนที่เป็นโรคเบาหวานแล้วไปโรงพยาบาลบ่อยๆกินยาเยอะๆอีกนะคะ

2021.09.04 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี