Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ใช้บริการ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ไหมคะ พอได้ฟังเกี่ยวกับโฆษณาบอกว่าให้การคุ้มครอง 4 โรคร้ายแรง ไตวาย หัวใจวาย หลอดเลือดสมองแตก ภาวะโคม่า เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น โดยฉับพลันทั้งนั้น เลยอยากจะสมัครใช้บริการไว้ด้วย แต่เนื่องจากอายุ 40 แล้วก็เลยไม่รู้ว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้อยู่ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้นตะขบ๕๒๔

ที่จริงเราก็ไม่รู้เกี่ยวกับอายุของผู้ใช้บริการ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัยหรอกนะคะ แต่เจ้าของกระทู้เพิ่งอายุ 40 ปี เราว่าสมัครได้ค่ะ เคยเห็นประกันบางฉบับอายุผู้สมัครสูงสุด 55 ปี ช่วงวัยอายุประมาณ 40 ปี ยังสมัครประกันต่างๆได้อยู่ล่ะค่ะ รีบสมัครไว้ก็ดี รู้สึกเบี้ยประกันจะคิดตามช่วงอายุนะ

2020.11.20 4:16

เกี๊ยว

บอกเลยข่าวว่าช่วง 40 เป็นช่วงที่น่าซื้อประกันมากที่สุดเพราะว่า หลายคนตอนนี้ ก็เขาก็เริ่มเข้าวัยทองแล้วอาจจะมีปัญหาสุขภาพอย่างเรา ทำสุขภาพไว้ตั้งแต่อายุ 30 กว่าๆ พอตอน 40-50 ได้ใช้แน่ๆค่ะประกันตัวนี้ถ้าคุณแข็งแรงดีก็เขาคืนให้ด้วยนะไม่ต้องกลัวว่าจะไม่คุ้มนะคะ เราคิดว่าซื้อประกันไว้ดีกว่าค่ะเรื่องของสุขภาพมันไม่แน่ไม่นอนเรารักษาสุขภาพดีแล้วก็จริงแต่โลกเดี๋ยวนี้มันมีง่ายเหลือเกินถ้ามีประกันสักตัวที่เอาไว้ช่วยดูแลตอนเจ็บป่วยเราคิดว่าน่าจะดีมากๆค่ะ

2020.12.10 16:9

Pie~Apple

เราว่านะถ้าคุณอายุย่างเข้าเลขสี่เเล้ว ถ้าสุขภาพอยู่ในเกณฑ์ที่ปกติ ไม่ต้องไปทำหรอกค่ะประกันโรคร้ายแรงหน่ะ ยกเว้นซะว่าคุณมีกรรมพันธุ์ที่มีโรคร้ายอันนั้นทำไว้ก็น่าจะดี แต่เราว่าประกันที่เหมาะกับคนที่อายุเข้าวัยเลขสี่น่าจะเป็นประกันที่พ่วงการลงทุนหรือไม่ก็พ่วงการออมอะไรทำนองนี้มากกว่านะ อย่างน้อยเวลาเกษียณก็ยังมีเงินใช้....

2021.01.09 15:30

จิรฐา

เราไม่เห็นด้วยนะคะที่บอกว่ายังแข็งแรงอยู่ไม่ต้องไปทำก็ได้ เราไม่รู้หลอกคะว่าเราจะเป็นอะไรขึ้นมาตอนไหนคะ อย่างคนที่แข็งแรงดี เป็นโรคหัวใจวายก็เยอะไปนะคะ เรื่องแบบนี้เราประมาทกันไม่ได้จริงๆคะ ยิ่งโรคที่เกิดขึ้นจากภายในด้วยแล้วยิ่งน่ากลัวคะ ถ้าเป็นแผลเราก็ทราบใช่ไหมคะว่าต้องดูแลรักษายังไง แต่อันนี้ มองไม่เห็นนะคะ

2021.03.17 4:28

Hula_Hula

@จิรฐา ใช่ค่ะคุณพูดถูก ไม่ว่าจะอยู่เท่าไหร่ต่อให้สุขภาพยังแข็งแรงแต่โรคร้ายก็มาเยือนได้แบบไม่รู้ตัวนะ เดี๋ยวนี้คนที่เป็นโรคหัวใจ หรือ โรคมะเร็ง โรคเบาหวาน ก็เป็นคนที่อายุน้อยก็มีเยอะเป็นเพราะพฤติกรรมการใช้ชีวิต และอาหารการกินที่ไม่ได้ควบคุมดูแล หรือบางคนอาจจะป่วยแล้วก็ได้แต่ร่างกายยังแข็งแรงอยู่อายุยังน้อยก็ยังไม่รู้ตัวถ้ามีโอกาสทำประกันสุขภาพโรคร้ายไว้ก็ดี

2021.05.14 10:10

แกงส้ม ต้มยำ

เรื่องอายุไม่มีปัญหาหรอกค่ะ อายุ 40 ปีทำประกันได้อยู่แล้ว ถ้าอายุสัก 55 ปี หรือว่า 60 ปี อาจจะต้องเช็คดูให้ดีหน่อยเพราะว่าคงไม่ใช่ทุกประกันจะให้สมัครได้ ส่วนเรื่องจะสมัครประกันโรคร้ายหรือสมัครประกันแบบอื่น เราว่าแล้วแต่ผู้เอาประกันภัยนะคะ เพราะสุขภาพร่างกายของใครคนนั้นย่อมรู้ดี ดังนั้น ต้องตัดสินใจเองนะคะ

2021.05.18 15:45

สาวน้อยปะแป้ง

อ่าน Comment มาตั้งนานพึ่งจะมีคนตอบตรงคำถามก็คุณนี่แหละค่ะ @แกงส้มต้มยำ 5555 สรุปว่าอายุ 40 ยังไม่สายเกินไปนะที่จะทำประกันสุขภาพคุ้มครองโรคร้ายจากซิกน่าตัวนี้ ตัวนี้ใช่มั้ยคะที่ จขกท. ถามถึง ไม่เคลมมีเงินคืน ทำไว้ก็ดีค่ะ แม่เราทำอยู่ ทำมา 3 ปีแล้วค่ะ ได้เงินคืนทุกปี เพราะยังไม่ป่วย แล้วถ้าป่วยก็พร้อมรับมือ

2021.07.14 16:16

Pingpong

@Pie~Apple ประกันการลงทุนก็ก็ดีนะ คุณหมายถึงพวกประกันชีวิตใช่ไหม? ถึงแล้วอ่ะอายุเข้าเลข 3 เลข 4 เนี่ยประกันสุขภาพก็จำเป็นนะคะ เขาอาการเจ็บป่วยมันต้องมีแน่ๆ ไม่ว่าจะหนักหรือจะเบา ค่ารักษา ก็ต้องเตรียมเอาไว้บ้าง ให้ประกันช่วยจ่ายค่ารักษาก็เป็นอะไรที่คุ้มกว่าเอาเงินออมมาจ่ายนะคะ ที่จริง ประกันสุขภาพน่าซื้อมากกว่าแล้วหลังจากนั้นก็ค่อยเจอกันชีวิต

2021.09.09 6:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี