Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

สนใจอยากจะใช้บริการ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย เพราะเหมือนว่าช่วยให้เราสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรง ที่อาจทำให้เราถึงขนาดเสียชีวิตได้ ทั้งไตวาย หัวใจวาย เส้นเลือดในสมองแตก ภาวะโคม่า อยากจะทราบเกี่ยวกับแบบแผนว่ามีให้เลือกกี่แบบไหนคะ เพื่อจะสามารถได้รับการคุ้มครองที่สูงที่สุด เลยอยากเลือกแบบแผนที่ดีที่สุดค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติดหล่ม🥴🥴

มีทั้งหมด 3 แผนครับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองเมื่อเจอโรคร้ายล้านสอง ล้านห้า และล้านแปด ตามลำดับครับ ความคุ้มครองและค่าเบี้ยประกันที่สูงที่สุดคือ แผนที่ 3 สำหรับผู้เอาประกันภัยอายุ 31-35 ปี ค่าเบี้ยประกันรายเดือน 600 กว่าบาท ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองที่ดีที่สุดก็แผนที่สามนี้ล่ะครับ

2020.11.20 4:27

Boy

เราก็สนเหมือนกันครับเพราะว่าได้ยินหลายคนบอกว่ามีแผนประกันหลายอย่าง เราเองก็มองหาประกันตัวนึงที่จะคุ้มครองเวลาที่เราเจ็บป่วยตอนที่เราไม่ได้ทำงานแล้วเหมือนกัน ถ้าเจ้าของกระทู้มีกำลังที่จะจ่ายมาก เหมือนกับว่ามันจะมีแผน 1 ที่แพงเอามากๆ และก็ 2 3 นี่แหละมั้ง ถ้ายังไงพอซื้อประกันตัวนี้เสร็จแล้วลองรีวิวให้ดูหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่า มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง เราเองก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ

2020.12.11 10:50

Momo

อย่ามัวแต่คิดว่าจะเอาแผนที่คุ้มครองเราเยอะที่สุดอย่างเดียวนะคะ อยากให้จขกทลองมองเรื่องเบี้ยประกันที่เราจะต้องจ่ายในแต่ละเดือนด้วยว่าเราไหวไหมที่จะแบกรับภาระตรงนี้ เพราะบางคนทำไปแล้วจ่ายไม่ไหวก็มีเยอะนะ ต้องมองตามสภาพการณ์ของเราด้วยค่ะ ยิ่งเศรษฐกิจไม่แน่นอนแบบนี้ยิ่งต้องระวังนะคะ ลองศึกษาหาข้อมูลเปรียบเทียบหลายๆที่ดูก่อนนะคะแล้วค่อยตัดสินใจ

2021.01.09 15:34

จิรฐา

แผนที่ดีที่สุดคือแผนที่3เลยคะ การคุ้มครองมาแบบหลายเท่าตัวเลยคะ คุ้มครองกันแบบเต็มที่ไปเลยคะ เราก็สนใจนะคะแต่ก็ยังลังเลคะว่าจะทำแค่4โรคร้ายแรงดีดีไหมหรือว่าจะทำแบบอื่นดีกว่าคะ เพราะเราเทียบเบี้ยประกันแล้ว ปีหนึ่งประมาณ8พันกว่าบาทได้คะ นี้เป็นแค่ประกันเสริมนะ มันน่าจะมีตัวที่ต่ำกว่านี้นะ

2021.03.17 4:27

Ann

@ติดหล่ม ข้อมูลของคุณเป็นข้อมูลที่ดีค่ะ นอกจากบอกว่ามีแบบแผนไหนบ้างแล้วก็ยังแนะนำแบบแผนที่ดีที่สุดให้ด้วย เราก็ยังบอกค่าเบี้ยประกันด้วยเรื่องนี้แหละที่หลายๆคนอยากจะรู้มากที่สุด จ่ายเมื่อไหร่เดือนก็ไม่ได้แย่นะเดือนละ 600 พอๆกับค่าโทรศัพท์ค่าอินเตอร์เน็ตเลยอ่ะ เอา 600 บาทไปจ่ายค่าประกันคุ้มมากกว่า สรุปว่าคุ้มค่ะ

2021.05.14 9:10

ขิงขิง

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้รับความคุ้มครองอย่างดีที่สุดจากประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ก็ต้องเลือกแผนที่ให้ทุนประกันสูงที่สุด นั่นหมายถึง ค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงที่สุดด้วยค่ะ หากว่าคุณสามารถจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันได้ก็ไม่มีปัญหา เลือกแผนที่ให้ความคุ้มครองแบบครบถ้วนและวงเงินสูงที่สุดไปเลยค่ะ

2021.05.18 15:11

Lucus

@Ann ผมชอบ comment นี้นะครับ คุณเอาค่าเบี้ยประกันไปเปรียบเทียบกับค่าโทรศัพท์ด้วย ซึ่งมันก็จริงนะบางคนสมัครแพ็คเกจรายเดือนกับเครือข่ายโทรศัพท์ แบบไม่คิดอะไรเลย เดือนนึงจ่าย 600-700 ก็ยังมี คนจ่ายเดือนละพันก็มีนะ เพื่อที่อยากจะได้เน็ตเร็วๆ แต่ผมว่าลองลดค่าโทรศัพท์ลงมาแล้วแบ่งเงินไปซื้อประกันสุขภาพจะคุ้มมากกว่านะครับ

2021.07.17 16:20

NOON

ดีค่ะมีตั้ง 3 แบบแผน ตอนนี้กำลังหาประกันคุ้มครองโรคร้าย เพราะว่าอายุมากขึ้นแล้วก็ต้องดูประกันสุขภาพที่คุ้มครองเรื่องนี้ ก็สนใจประกันของซิกน่านะคะเพราะว่าก่อนหน้านี้ก็ทำประกันสุขภาพทั่วๆไปกับซิกน่าประกันภัยเหมือนกัน ใช้บริการเขาแล้วชอบการบริการที่ดี ก็คิดว่าไม่อยากจะเปลี่ยน แต่อาจจะต้องเปลี่ยนแบบแผนประกันแล้วล่ะค่ะพออายุมากขึ้น

2021.09.11 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี