Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อต้องรักษาตัวในห้อง ICU ได้รับเงินชดเชยรายได้เยอะไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินที่เราถูกส่งตัวไปยังโรงพยาบาล เพื่อรับการรักษาตัวในห้องฉุกเฉิน อาการหนักและจำเป็นต้องรักษาตัวคอยดูอาการในห้องฉุกเฉินต่อไป สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย จะได้รับเงินชดเชยรายได้ในกรณีที่รักษาตัวในห้องฉุกเฉินเป็นเวลานานได้กี่วัน และได้รับเงินชดเชยรายได้ในกรณีที่ไม่ได้ทำงานเป็นจำนวนเงินเท่าไหร่คับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติดหล่ม🥴🥴

จำนวนเงินชดเชยที่ได้จะต่างกันตามแผนที่เลือก ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัยมีทั้งหมด 3 แผน เงินชดเชยรายได้ในกรณีที่รักษาตัวในห้องฉุกเฉิน คือ 700 1,000 และสูงสุด 1,200 บาทต่อคืน สูงสุด 365 วันครับ จ่ายเงินชดเชยให้นานเหมือนกันนะ แต่ไม่ป่วยหนักจะดีกว่าแค่รู้สิทธิประโยชน์ที่เราสามารถใช้ได้ก็พอ

2020.11.20 4:38

Boy

ตามชื่อเลยครับอันนี้ผมว่าเป็นประกันภัยโรคร้ายถ้าคุณประสบอุบัติเหตุอาจจะไม่คุ้มครองเท่ากับประกันอุบัติเหตุเลยในกรณีนี้ ถ้าคุณอยากได้ค่ารักษาจากการประสบอุบัติเหตุมากกว่าโรคร้ายคุณอาจพิจารณาประกันโรคร้ายแทนแล้วก็เคยเห็นหลายคนที่สมัครประกันโรคร้าย จะเอาไปเคลมอุบัติเหตุ ก็เบิกได้ไม่เต็มวงเงินหรือว่าอาจจะมีข้อจำกัดในการเบิกเยอะ เลยแนะนำเจ้าของกระทู้ว่าถ้าอยากได้รับผลตอบแทนที่ดีในการรับรักษา ให้เลือกเป็นประกันอุบัติเหตุดีกว่า

2020.12.11 10:51

Candy

จริงๆแผนที่คุณสนใจเค้าก็ชดเชยรายได้ให้มีสามกรณีนะคะ เราสรุปให้ฟังแบบง่ายแล้วกันคือ ถ้าคุณเกิดอุบัติเหตุแล้วต้องนอนโรงพยาบาล เค้าก็ชดเชยให้ตามที่ความเห็นแรกได้ตอบไปแล้ว กรณีที่สองถ้าคุณป่วยหนักแล้วต้องนอนโรงพยาบาลตรงนี้คุณก็จะได้รับการชดเชยรายได้เหมือนกัน กรณีที่สามคือเจ็บป่วยด้วยอุบัติเหตุด้วยตรงนี้ก็ได้รับค่าชดเชยค่ะ

2021.01.09 22:22

คันธชาติ

ในแผนการคุ้มครองบอกเกี่ยวกับคุ้มครองเรื่องการรักษาตัวห้อง ICU ด้วยนะครับ ได้วงเงินชดเชยตามที่เพื่อนๆเข้าใจครับ แต่ระยะเวลาในการจ่ายเงินคุ้มครองชดเชย ในแผนการคุ้มครองที่ประกันเขาแจ้งเอาไว้ไม่ได้นานเป็นปีๆนะครับ การคุ้มครองนี้คุ้มครองไม่เกิน15วันเองนะครับ ยังไงต้องศึกษาเรื่องการคุ้มครองให้ดีๆนะครับจะได้เข้าใจถูกต้องจริงๆครับ

2021.03.17 5:3

Sarunya

@ติดหล่ม ข้อมูลแน่นจังเลยนะคะแสดงว่าคุณเคยศึกษาและอ่านแบบแผนของประกันตัวนี้มาก่อน ก็ดีค่ะที่อ่านแล้วก็เอามาแชร์และเล่าให้กับคนอื่นฟังด้วย ยังคนแบบดิฉันนี่แหละที่ขี้เกียจอ่านแล้วขี้เกียจหาข้อมูลด้วยตัวเอง ก็จะเข้ามาอาศัยอ่านข้อมูลที่คนอื่นสรุปให้แล้วแบบนี้ดีจังเลย ก็จริงอย่างที่คุณว่าค่ะถึงรู้ว่าเขาจ่ายเงินชดเชยให้เราเท่าไหร่แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะอยากจะต้องได้เงินชดเชยจนยอมที่จะป่วยหนักขนาดนั้นนะ

2021.05.14 10:30

Jom#7

ดูจากชื่อผมคิดว่าประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย จะให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเฉพาะเมื่อเป็นโรคร้ายเท่านั้น แต่ถ้ามีความเจ็บป่วยฉุกเฉินถึงขั้นเข้าห้องไอซียูก็ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วย น่าสนใจเหมือนกันนะประกันฉบับนี้ แล้วมีสิทธิประโยชน์อื่นๆที่มีความพิเศษอะไรอีกครับ

2021.05.19 13:39

เดบิวต์

@ติดหล่ม เพิ่งกำลังหาประกันสุขภาพ ที่มีความคุ้มครองมากต้องนอนโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินชดเชยรายได้อยู่พอดีเลยค่ะ แบบแผนประกันนี้ก็สนใจนะคะ จริงๆแล้วแบบแผ่นแรกที่ได้เงินชดเชยรายได้แค่ 700 บาทก็รู้สึกพอใจแล้ว ก็ถือว่าได้เยอะกว่ารายได้รายวัน แต่ก็กำลังชั่งใจอยู่ค่ะเพราะว่า สามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันมากกว่านั้นได้

2021.07.23 10:31

ปลื้มปริ่ม

อ่านอ่านจากคอมเมนต์แล้ว ประกันตัวนี้ก็ค่อนข้างที่จะคุ้มครองในหลายๆกรณีเหมือนกันนะคะ พอมาอ่านกระทู้และคอมเม้นก็เริ่มจะสนใจค่ะ ในเว็บไซต์นี้ก็พูดถึงประกันแบบแผนมีอยู่บ้างนะแต่มีข้อมูลไม่เยอะ เราคงจะได้เข้าไปหาข้อมูลในเว็บไซต์ของบริษัทประกันโดยตรงแล้วล่ะ คุ้มครองโรคร้ายด้วย โรคทั่วไปด้วย จ่ายค่าห้องแล้วยังมีจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้อีก ก็น่าสนใจตรงนี้แหละ

2021.09.19 6:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี