Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีที่จะทำให้ได้รับเงินชดเชยรายได้เยอะไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ผมเลือกใช้บริการของ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย มีวิธีที่จะทำให้ผม ได้รับเงินชดเชยรายได้อย่างที่คุ้มค่าหรือมากที่สุดไหมครับ ในการนอนโรงพยาบาล อันเนื่องมาจากต้องรักษาตัว จากโรคระบาด หรือการเจ็บป่วย เพราะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพไปแล้ว ก็อยากจะได้ผลตอบแทนที่คุ้มค่าสำหรับเงินชดเชยรายได้ ด้วยเหมือนกันครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติดหล่ม🥴🥴

ถ้านอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลก็ได้เงินชดเชยอยู่แล้วครับ เพราะประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ ส่วนเงินชดเชยก็ได้ตามแผนประกันที่คุณทำไว้ มีอยู่ 3 แผน คุณทำแผนไหนไว้ล่ะครับ เงินชดเชยอยูที่ 700 1,000 และ 1,200 บาทเรียงตามแผนประกัน จ่ายเงินชดเชยให้สูงสุด 365 วัน เต็มที่ก็เท่านี้ล่ะครับ

2020.11.20 4:45

Boy

ถ้าคุณอยากได้เงินประกันเต็มวงเงินของประกันซิกน่าประกันภัย คุณอาจต้องป่วยเป็นโรคร้ายแรงมากๆเช่นคุณอาจจะต้องมีโรคไตและโรคหัวใจหรือว่าเกี่ยวกับหลอดเลือด ถ้าเป็นอย่างนั้นคุณก็เหมาะกับประกันตัวนี้ครับ คุณอาจจะพิจารณาอย่างอื่นร่วมด้วยถ้าคุณมีแนวโน้มไม่ได้ไม่ได้จะเป็นโรคร้ายอาจจะเป็นประกันอุบัติเหตุหรือประกันโรคระบาด อันนี้ก็ได้ผลดีเหมือนกันครับ

2020.12.11 10:51

นริศ

มีวิธีที่จะทำให้ผม ได้รับเงินชดเชยรายได้อย่างที่คุ้มค่าหรือมากที่สุดไหมครับ ในการนอนโรงพยาบาล อันเนื่องมาจากต้องรักษาตัว จากโรคระบาด?? ตอบ ประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองความเจ็บป่วยเกี่ยวกับโรคระบาดครับ คุ้มครองแค่เฉพาะ 4 โรคร้ายแรง อย่างเช่น ไตวาย หัวใจวาย หลอดเลือดสมองแตก นอนโคม่า เท่านี้ครับ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองอย่างเต็มที่ก่อนสมัครต้องเลือกประกันสุขภาพที่เหมาะกับตัวเราที่สุดครับ อันนั้นคุณถึงจะได้ประโยชน์เต็มที่

2021.01.10 1:12

คันธชาติ

จะได้การคุ้มครองที่คุ้มค่าหมายถึงได้เงินชดเชยแบบเต็มๆใช่ไหมครับ แบบนี้คงต้อไปเลือกแผนประกันตัวที่3แล้วละครับได้รับการคุ้มครองเต็มๆเลยครับ แต่ รับไหวไหมครับ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย ร่วมๆแล้วปีหนึ่งก็น่าจะตกที่หมื่นกว่าบาทได้นะครับ ถ้ายอมรับได้ว่าต้องจ่ายเบี้ยแพงๆแล้วไม่เสียดายก็ตัดสินใจทำไปเลยครับ แต่จริงๆแล้วเทียบกับเจ้าอื่นๆก่อนซื้อก็ดีกว่านะครับ

2021.03.17 5:3

ARM

ผมกำลังมองหาประกันสุขภาพที่มีเงินชดเชยไม่ต้องนอนโรงพยาบาลอยู่พอดี แสดงว่าประกันตัวนี้มีความคุ้มครองแบบนี้ที่ผมต้องการ ใครรู้ข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวไหนบ้างขอมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ว่าเขาคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง แล้วแต่ละแบบแผนได้รับเงินชดเชยวันละเท่าไหร่ถ้าต้องนอนโรงพยาบาล แล้วถ้าเรื่องโรคระบาดโควิคล่ะคุ้มครองไหม

2021.05.12 14:59

cancan++

วิธีที่จะทำให้เจ้าของกระทู้ได้รับเงินชดเชยรายได้อย่างที่คุ้มค่าหรือมากที่สุดจากประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ที่คุณมีอยู่ก็คงต้องป่วยจริง เข้าโรงพยาบาลจริงน่ะค่ะ ได้รับความคุ้มครองอย่างแน่นอน อันนี้เราตอบอย่างที่เราคิดและเข้าใจอะนะ แต่ถ้ามันมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ก็ขอเข้ามาแนะนำกันด้วยนะคะ

2021.05.18 14:29

P'บอล

@ติดหล่ม ผมก็คิดว่างั้นนะ เต็มที่มันก็ได้เท่านั้นแหละครับถ้าคุณเลือกทำประกันแบบแผนไหนก็ได้เงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลตามแบบแผนนั้น ไม่มีได้เพิ่มหรอกนอกจากว่าจะเปลี่ยนแบบแผน ยังไงรบกวนจขกท ทำความเข้าใจเกี่ยวกับเงื่อนไขของการทำประกันให้มากกว่านี้นะครับ เงื่อนไขของประกันถ้าระบุเอาไว้แล้วส่วนมากก็จะเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอก

2021.07.11 14:22

Yusu

@ติดหล่ม ตามข้อมูลของพี่คนนี้เลยครับถ้าอยากได้เงินชดเชยรายได้เยอะๆสำหรับรายการแบบถ่ายนี้ก็เลือกแบบแผนที่ 3 ของเขาไปเลยได้เงินชดเชยรายได้วันละ 1200 บาท แล้วก็สนับสนุนคอมเม้นของ @P'บอล ก็คือเงื่อนไขเขาระบุมาแล้วได้เท่านี้ล่ะครับสูงสุด ถ้าอยากได้เงินชดเชยรายได้มากกว่านี้คงต้องดูแบบแผ่นอื่น มีเหมือนกันนะครับของเอ็ทน่ามีเงินชดเชยรายได้วันละ 5,000 บาทถึง 8000 ก็มี

2021.09.08 13:52

ปฐมาวดี

ถ้าอยากได้เงินชดเชยรายได้เพิ่มจากประกันง่ายนิดเดียวคะเราขอแนะนำให้ซื้อ ประกันชดเชยรายได้ สมาร์ทฮิป ของซิกน่า ประกันภัยนี้แหละคะ ซื้อการคุ้มครองเพิ่มเข้าไปเลยคะ เพราะว่าแผนการคุ้มครองตัวนี้ เขาจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้เราอย่างเดียวคะ เขาจะจ่ายกรณีที่เราต้องนอนรักษาตัวเท่านั้นนะคะ เงินชดเชยมี800-2,000 บาท ตามแผนที่เราเลือกคะ

2021.09.18 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี