Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ ในเรื่องของการรักษาพยาบาลด้วย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ช่วยเรายังไงในกรณีที่เกิดการตรวจเจอก้อนมะเร็งในตัวเราคะ เพราะอยากหาประกันโรคมะเร็ง สมัครเอาไว้ให้พ่อแม่ในยามอายุมากขึ้นจะได้ใช้บริการถ้าเป็นโรคมะเร็ง แต่ก็อยากจะรู้ว่าให้การคุ้มครองในด้านไหนบ้างเกี่ยวกับการตรวจเจอมะเร็ง ถ้าเลือกใช้บริการ ประกันโรคมะเร็งไปแล้ว อยากจะทราบเกี่ยวกับการคุ้มครองค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pirada6820

เน้นไปที่ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งจริงๆ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ของซิกน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองมะเร็งทั้งระยะไม่ลุกลามและระยะลุกลาม ให้ความคุ้มครองเพิ่มเท่าตัวสำหรับมะเร็งเต้านม อวัยวะสืบพันธุ์ และ ลำไส้ลุกลาม และยังให้เงินชดเชยรายได้ครอบครัวสำหรับมะเร็งระยะลุกลามด้วยค่ะ แต่ต้แงเช็คเรื่องอายุของผู้สมัครก่อนนะคะ

2020.11.20 5:17

Cakke

ที่จริงมะเร็งของของคุณอาจจะต้องพิจารณาเกี่ยวกับระยะที่เกิดบริเวณที่เกิดมะเร็ง และผลกระทบที่ได้รับจากมะเร็งด้วยถ้าคุณเป็นมะเร็งที่ไม่เกี่ยวข้องกับระบบไตหัวใจหรือระบบหลอดเลือดอาจจะได้รับผลตอบแทน หรือเงินชดเชยน้อยกว่า เชื่อเถอะครับซื้อประกันตัวนี้ไว้ก็เหมือนกับคนซื้อความมั่นคงในชีวิตถ้าคุณตรวจพบเชื้อมะเร็งที่ 1 คุณอาจจะมีมะเร็งที่ลุกลามไปอีกที่หนึ่งก็ได้ถ้าถึงขนาดนั้นคุณอาจต้องใช้เงินรักษามากและถึงแม้คุณไม่ได้ใช้เงินประกันของคุณคุณก็จะได้เคลมเป็นเงินก้อนด้วยนะครับ

2020.12.11 10:51

ฺฺBB

เราก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากเท่าไหร่ รู้แต่ว่าประกันนี้เค้าคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งมะเร็งเต้านม อวัยวะสืบพันธุ์ และ ลำไส้ แต่ถึงแม้ว่าคุณสนใจประกันตัวนี้ยังงัยก็อยากให้คุณลองเปรียบเทียบข้อมูลดูหลายๆที่ก่อนนะ เพราะบางที่เค้าก็คุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยตรงและให้ความคุ้มครองค่อนข้างสูงเลย แต่เราว่าเบี้ยก็น่าจะสูงด้วย ยังงัยลองศึกษาและเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจนะคะ

2021.01.10 1:18

คันธชาติ

ประกันตัวนี้ถ้าจะทำให้พ่ออาจจะคุ้มครองไม่ดีเท่าไรนะครัย เพราะว่าเขาเน้นไปที่มะเร็งที่เกิดกับผู่หญิงมากกว่านะครับ แต่ถ้าอยากทำให้แม่อันนี้ได้เลยครับ แล้วไม่สนใจที่จะซื้อเอาไว้ให้ตัวเองบ้างเหรอครับ เพราะว่าเี่ยวนี้สาวๆมักเป็นมะเร็งกันเยอะขึ้นนะครับ ผมว่ามีติดตัวสักฉบับน่าจะ โอเคนะครับ เพราะการรักษาค่อนข้างใช้เงินเยอะนะครับ

2021.03.17 5:3

12:12

@จขกท. ถ้าอยากรู้จริง ว่าประกันตัวนี้เขาคุ้มครองในกรณีไหนบ้าง ถ้าคุณยังไม่ได้อยากจะตัดสินใจซื้อจริงๆก็สามารถสอบถามกับตัวแทนขายประกันก่อนก็ได้นะครับ ทำไมเธอตัดใจบ้างแต่ถ้าคุณตั้งใจไว้แล้วว่ามีความต้องการยังไงแล้วถ้าประกันตัวนี้ไม่ตรงกับความต้องการก็สามารถปฏิเสธได้ ที่แนะนำให้คุณสอบถามกับทดแทนขายประกันก็เพราะว่าคุณจะได้รับข้อมูลที่ชัดเจนกว่า

2021.05.21 14:17

ฝนซา'''''

น่าจะให้เฉพาะผู้หญิงสมัครหรือเปล่าคะ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย น่ะค่ะ แต่เจ้าของกระทู้หรือคนที่สนใจต้องดูเงื่อนไขอายุของผู้สมัครด้วยนะคะ เราเคยเห็นประกันมะเร็งบางฉบับกำหนดอายุของผู้สมัครไว้ด้วย แบบอายุยังน้อยอยู่เลยอะ สำหรับประกันตัวที่เจ้าของกระทู้พูดถึง เราไม่รู้เงื่อนไขเรื่องอายุค่ะ

2021.05.25 15:1

เปาเปา

@คันธชาติ ผมว่าไม่ใช่ว่าความคุ้มครองไม่คุ้มเลยนะครับถ้าสมัครให้พ่อ แต่ผมว่า ประกันตัวนี้ผู้ชายซื้อไม่ได้มั้ง มันน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับเพราะรูปแบบรายการก็ออกมาแล้วว่าเหมาะกับผู้หญิง ชื่อก็บอกแล้ว Lady Plus ถ้าจขกท. จะซื้อให้แม่หรือตัวเองอันนี้โอเคครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของกระทู้ใช้ก็ตามนะครับ ถึงผมจะไม่เคยอ่านข้อมูลแต่ผมมั่นใจ 100% ว่าผู้ชายซื้อไม่ได้

2021.07.26 6:40

ต้นไผ่

พี่เจ้าของกระทู้ถามว่าคุ้มครองยังไง คืออยากรู้ว่าเวลาเป็นมะเร็งขึ้นมานี้เขามีวงเงินคุ้มครองค่ารักษา หรือว่าให้เงินก้อนมารักษาเองแบบนี้ไหมคะ? เพราะถ้าถามแบบนี้ก็เหมือนว่าจขกทยังไม่ได้คำตอบนะคะ ดิฉันเองมีประกันตัวนี้อยู่ก็เลยอยากจะมาตอบว่า ถ้าเกิดเป็นมะเร็งขึ้นมาจะได้รับเงินก้อนค่ะ ก็คือจะไม่ได้คงเป็นวงเงินค่ารักษา จะได้เงินชดเชยเป็นก้อนใหญ่มาเลย แล้วแต่กรณีค่ะว่าเป็นมะเร็งอะไรอยู่ในระยะไหน

2021.09.16 4:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี