Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

เนื่องจากมะเร็งระยะลุกลาม จำเป็นต้องเฝ้าระวังและทำการรักษาตามระยะเวลาที่หมอนัดมาตรวจอีกที และมีค่าใช้จ่ายตามมาอีกเยอะ เลยอยากทราบรู้ว่า ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและการช่วยเหลือในเรื่องนี้ไหม เพราะอยากให้มีการช่วยเหลือในเรื่องของค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ในช่วงเวลาที่มีการรักษาตัว เกี่ยวกับค่าพยาบาลค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pirada6820

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ของซิกน่าประกันภัย ให้เงินชดเชยกับผู้เอาประกันภัยนำไปเป็นรายได้ครอบครัวสำหรับการเป็นมะเร็งระยะลุกลาม นานสูงสุด 12 เดือนค่ะ ได้เดือนละ 20,000 บาท ได้เท่ากันทุกแผนประกันนะ แต่ความคุ้มครองเรื่องอื่นวงเงินจะต่างกันค่ะ ต้องการความคุ้มครองแบบไหน วงเงินเท่าไหร่ เลือกตามที่ต้องการได้เลยค่ะ

2020.11.20 5:21

Cake

เท่าที่เคยเจอมาประกันตัวนี้คุ้มครองผู้ที่เป็นมะเร็งต่อเนื่องด้วยนะครับ ถ้าคุณมีค่าใช้จ่ายระหว่างการรักษา ระหว่างนั้นคุณต้องผ่าตัดใหญ่ อาจจะเบิกได้จำนวนมากก็ได้ อาจจะในตอนที่คุณเป็นมะเร็ง ถ้าคุณได้รับการบำบัดหรือได้รับการรักษาที่ถูกต้องอาจจะทำให้การเป็นมะเร็งของคุณบรรเทาอาการเจ็บปวดหรือผลข้างเคียงลงมาได้เยอะ เราเลยแนะนำให้คุณซื้อประกันตัวนี้ไว้ อาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยคุณ สุดท้ายนี้ก็ขอให้รักษาสุขภาพและ หลีกเลี่ยงอาหารที่ไม่ดีด้วยนะครับ

2020.12.11 10:51

นภาวรรณ

ดีเลยนะคะ ประกันที่จ่ายการคุ้มครองให้เรามีเงินเป็นรายเดือนด้วย เข้าใจเลยคะว่าคนที่เป็นมะเร็งไม่ได้แค่ลำบากแค่คนที่เป็นเท่นั้นนะคะ คนที่คอยดูแลก็ต้องลำบากไปด้วยคะยิ่งเป็นมะเร็งระยะลุกลามด้วย การรักษาแล้วก็การดูแลต้องใช้เงินที่ค่อนข้างมากเลยคะ ดีคะที่มีเงินให้เราเพื่อเอามาใช้จ่ายขณะที่ต้องดูแลรักษาตัวคะ

2021.03.17 5:3

Mikky

@Cake รู้แบบนี้ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ เพราะว่าได้นัดตัวแทนประกันมาที่บ้านแล้ว คิดว่ายังไงก็ต้อง ซื้อประกันตัวนี้เพราะว่าอ่านเงื่อนไขมาแล้วก็ถูกใจ เพียงแค่สงสัยความคุ้มครองในบางเรื่อง ก็คือในระหว่างที่เราเป็นมะเร็งระยะลุกลามนั่นแหละค่ะเขาคุ้มครองไหมเบิกค่ารักษาได้ไหม คือเป็นเรื่องหนึ่งที่ลืมถามตัวแทนประกันภัยนะคะ

2021.05.20 13:44

milmil

ดูท่าจะน่าสนใจจริงๆสำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัยเห็นมีคนมาแนะนำให้สมัครด้วย ถ้าต้องเข้ารับการรักษาด้วยโรคมะเร็งจริงๆ ค่ารักษาพยาบาล ค่านู่น ค่านี่ เยอะมากจริงๆอะค่ะสำหรับโรคมะเร็งน่ะ ไม่มีใครอยากเป็นหรอกเนอะ แต่ใครจะไปรู้ว่าเราจะเป็นหรือไม่เป็นโรคมะเร็ง เดี๋ยวนี้ดูเหมือนจะเป็นกันง่ายด้วย

2021.05.24 14:10

ก๋วยจั๊บ

@cake ใช่เราก็ชอบเงื่อนไขแล้วก็ความคุ้มครองของเขาตรงนี้แหละ คือถ้าเราทำประกันตัวนี้แล้วเกิดเป็นมะเร็งขึ้นมาก็เหมือนมีคนช่วยดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายไปตลอด ไม่ว่าเราจะป่วยเป็นมะเร็งในระยะไหนก็ตาม ยังไม่ได้ซื้อหรอกค่ะแต่รู้ว่าดียังไงศึกษาอยู่แล้วก็วางแผนอยู่ค่ะตอนนี้ยังอายุไม่มาก แต่ใครที่อายุมากแล้วเราก็แนะนำคนอื่นอยู่นะ

2021.07.15 9:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี