Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ผมเป็นคนมีครอบครัว ลูกสอง ภรรยา เป็นห่วงเหมือนกันครับว่า ในกรณีที่เจ็บป่วย และต้องรับการรักษานานๆเลยในโรงพยาบาล จะส่งผลกระทบต่อค่าใช้จ่ายในครอบครัว ยิ่งถ้าเป็นโรคมะเร็ง ก็กลัวเหมือนกันเลยสมัครใช้บริการ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รับการรักษาตัวจากมะเร็งมากน้อยแค่ไหนครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pirada6820

ผู้ชายก็สมัครประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัยได้ด้วยเหรอคะ? เราไม่รู้น่ะเลยถามดูเห็นจากชื่อประกันมีคำว่า "เลดี้" เลยคิดว่ารับผู้เอาประกันภัยเฉพาะผู้หญิง ส่วนเรื่องเงินชดเชยมีให้อยู่ค่ะ เป็นเงินเงินชดเชยรายได้ครอบครัวสูงสุด 12 เดือน เดือนละ 20,000 บาท ได้เท่ากันทุกแผนประกันนะคะ เรื่องเพศของผู้สมัคร ใครรู้ก็บอกกันบ้างนะ

2020.11.20 5:47

Cake

เป็นการวางแผนครอบครัวที่ดีมากเลยครับผมเองก็เป็นคนมีครอบครัวแล้วบางครั้งก็กังวลว่าถ้าเจ็บป่วยหนักขึ้นมาจะมีเงินพอไหมที่จะดูแลครอบครัวต่อไปในกรณีนี้ถ้าคุณเจ็บป่วย แต่คุณได้นอนโรงพยาบาล คุณอาจจะเบิกได้สูงมากทำให้คุณไม่ต้องกังวลเรื่องงานของคุณมากเกินจนเกินไป แถมเป็นคนไม่ได้ใช้เงินส่วนนี้ เงินของคุณก็ไม่ได้หายไปไหน แต่กลับมา ช่วยตัวคุณได้อีกครั้งเมื่อคุณเกษียณแล้ว

2020.12.11 10:52

Karnda_99

เราว่าประกันตัวนี้เค้าทำมาเพื่อตอบโจทย์ผู้หญิงนะคะ จขกทไม่น่าจะสมัครได้นะเพราะเห็นเค้าคุ้มครองโรคร้ายแรงของผู้หญิงทั้งนั้นเลย (มะเร็งยอดฮิตในผู้หญิง ทั้ง เต้านม อวัยวะสืบพันธุ์ และ ลำไส้ ระยะลุกลาม) ถ้าจขกทจะให้ภรรยาสมัครอันนี้น่าจะได้นะคะแต่ถ้าตัวคุณสมัครเองน่าจะไม่ได้ค่ะ ยังงัยลองศึกษาดูให้ดีอีกทีนึงนะคะ

2021.01.10 1:23

Wanranya-45

เออ...เราไม่เคยได้ยินเลยว่าประกันตัวนี้ผู้ชายก็สมัครได้ เพราะเค้าคุ้มครองแต่มะเร็งของผู้หญิงนะส่วนใหญ่ แต่เราจะตอบจขกทในกรณีที่คุณสงสัยว่าถ้ารักษาตัวไปนานๆ เค้าจะชดเชยรายได้ยังงัย??? เค้าจะจ่ายให้เดือนละ 20,000 บาท ทั้งหมด 12 เดือนค่ะ ดังนั้นถ้าทำแล้วก็ไม่ต้องกังวลใจมากยังงัยลองปรึกษาตัวแทนอีกทีก็ดีนะคะเพื่อความชัวร์

2021.01.10 1:28

นภาวรรณ

ครอบคัวจะได้เงินใช่ไหมคะ ที่เขาบอกว่าจ่าย12เดือนเดือนละประมาณ2หมื่นบาท เงินก้อนนี้จะได้ก๋ต่อเมื่อเราเป็นมะเร็งที่อยู่ในช่วงลุกรามคะ ประกันถึงจะจ่ายเงินส่วนนี้ให้กับครอบครัวคะ ดีนะคะ ส่วนตัวรู้สึกว่าถ้ามีเงินก้อนแบบนี้ในช่วงที่ดูแลผู็ป่วยมันช่วยได้มากๆเลยคะ คิดดูสิต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไรในการดูแลรักษาคนป่วย

2021.03.17 5:2

99%

@จขกท. ดีนะที่จขกท. ยังบอกว่ามีลูกสอง แต่ไม่เคยบอกว่ามีภรรยา 2 คนไปด้วย ถ้าแบบนั้นน่ะฮากระจายเลยครับ แล้วก็ประกันตัวนี้มันสำหรับผู้หญิงไม่ใช่หรอชื่อก็บอกแล้ว ยังไงก็เม้นมาถามหน่อยละกันนะคนที่เขาเข้ามาอ่านคำถามคุณแล้วอยากจะตอบเขางงกันหมด ทำให้ตอบไม่ถูกแนะนำไม่ได้เลย คนมีครอบครัวเหมือนกันครับพี่ เข้าใจดีว่าต้องวางแผนหลายอย่าง

2021.05.15 14:40

62ชื่นชม

ที่เจ้าของกระทู้ถามเกี่ยวกับเงินชดเชยเมื่อต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยโรคมะเร็งเนี่ย จะถามให้ตัวคุณเองหรือว่าถามให้ภรรยากันแน่คะ เพราะคุณถามถึงประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ว่ามีเงื่อนไขการได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รับการรักษาตัวจากมะเร็งอย่างไรบ้าง เราว่า..น่าจะสำหรับผู้หญิงมากกว่านะคะประกันนี้น่ะ

2021.05.21 15:30

Real

@99% ใช่ค่ะแบบนั้นก็คงจะฮาขำก๊ากเลย แต่ผมว่าจขกทก็อย่าเข้าใจผิดนะครับอาการนี้มันเป็นประกันสุขภาพนะก็คือว่าเงินหรือความคุ้มครองที่จะได้ไม่ค่อยเรียกว่าเงินชดเชยนะ มันเป็นความคุ้มครองค่ารักษามากกว่าคือถ้าป่วยเป็นมะเร็งขึ้นมาก็คือจะได้เงินค่ารักษา ซึ่งผู้เอาประกันเองเนี่ยเป็นผู้ได้รับผลประโยชน์ไม่เชิงว่าครอบครัวได้ผลประโยชน์นะครับ

2021.07.17 16:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี