Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

เห็นจากที่เพื่อนๆได้คุยกันว่า ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ที่ช่วยเหลือคุณผู้หญิงให้ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็ง สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองถึง 2 เท่า ถ้าเจอมะเร็งยอดฮิตในหมู่ผู้หญิง เลยอยากรู้ว่ามีแมลงอะไรบ้างคะที่จะได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิง ก็ดูเหมือนว่าจะคุ้มค่าอยู่นะคะสำหรับให้ผู้หญิงได้สมัครใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มดดำ รำข้าว😋

สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะให้คุ้มครองกับผู้เอาประกันภัยเป็น 2 เท่า หากเป็นมะเร็งเต้านม อวัยวะสืบพันธุ์ และลำไส้ลุกลามค่ะ ความคุ้มครองอยู่ที่ 300,000 - 1,000,000 บาท มีทั้งหมด 4 แผน ความคุ้มครองเลยต่างกัน เจ้าของกระทู้ดูประกันเกี่ยวโรคมะเร็งของที่อื่นไว้บ้างมั้ย ลองหาดูไว้บ้างก็ดีนะ

2020.11.20 7:3

Momi

ใช่ครับ โรคมะเร็งในผู้หญิงเกิดขึ้นได้มากกว่าผู้ชายประกันตัวนี้เลยคิดเพื่อผู้หญิงโดยเฉพาะครับถ้าคุณเป็นมะเร็งและคุณเป็นเพศหญิงถ้าเกิดในมะเร็งเต้านมหรือว่ามะเร็งรังไข่คุณอาจจะได้รับผลตอบแทนที่สูงมากมีช่วยให้คุณได้รับการรักษาที่ดีที่สุด แล้วไม่ต้องกังวลกับงานอาชีพว่าจะมีเงินพอรักษาไหมเพราะเงินสามารถช่วยให้คุณรักษาได้อาจจะหายขาดหรือว่าช่วยคุณมีชีวิตต่อไปได้เลยนะครับ

2020.12.11 10:52

Duangjaii

มีแมลงอะไรบ้างคะที่จะได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิง??? ที่นี่ไม่มีแมลงนะคะจขกทเค้าคุ้มครองแต่มะเร็งค่ะ555 ก็มะเร็งพวกยอดฮิตของผู้หญิงงัยคะ ตามที่ความเห็นที่1ได้ตอบไป แต่เราว่าประกันแบบนี้ถ้าเราไม่ได้เป็นหรือไม่ได้มีความเสี่ยงก็อย่าไปสมัครเลย ไปสมัครประกันที่ที่คุ้มครองหลายๆโรคดีกว่า เราว่าน่าจะคุ้มกว่านะ

2021.01.10 1:31

นภาวรรณ

ได้รับเงินชดเชยเป็นสองเท่าเหรอคะ ไม่ยากเลยคะ สำหรับคนที่เป็นผู้หญิง เพียงแค่เวลาที่คุณเป็นมะเร็งอย่าเป็นมะเร็งแบบทั่วๆไปคะ ไปเป็นมะเร็งปากมดลูก หรือว่า มะเร็งเต้านมแบบนี้ไปเลยคะ รับรองเลยคะว่าคุณจะได้เงินชดเชยเป็นสองเท่าแน่นอนคะ แต่เราว่าอย่าเป็นเลยน่าจะดีกว่านะคะ เห็นหลายคนที่เป็นมันทรมานมากเลยนะคะ

2021.03.17 5:2

แพรวา

@นภาวรรณ การเจ็บป่วยมันเลือกได้ที่ไหนคะ มันเลือกไม่ได้ค่ะ ไม่มีใครอยากป่วยหรอกโดยเฉพาะเป็นโรคมะเร็งโรคร้ายแรงที่รักษายากเนี่ย ถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากป่วยเลย คุณก็พูดตลกถ้าเป็นมะเร็งก็ให้เป็นมะเร็งแบบนั้นแบบนี้ตรงนั้นตรงนี้ หรือว่าคุณเองเลือกได้คะ? งงกับความคิดของคน บางคน สงสัยจะมึนๆงงๆอะไรสักอย่างก่อนที่จะมาคอมเม้นในห้องนี้

2021.05.19 13:2

กุ๊บกั๊บ505

@Duangjaii ว่าจะถามเจ้าของกระทู้อยู่เหมือนกันว่า "มีแมลงอะไรบ้างคะที่จะได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิง" ข้อความนี้ คุณหมายถึงมะเร็งใช่มั้ยคะ พอดีมาเห็นคอมเมนต์ของคุณเสียก่อน คิดจะถามแบบเดียวกันเลย อย่างนี้ล่ะนะ เวลาที่เราพิมพ์ข้อความ บางทีก็มีพิมพ์ผิดๆถูกๆไปบ้าง แต่พอจะเข้าใจกันได้ คนอ่านก็ใช้ได้เนอะ

2021.05.23 15:49

Jung95

สาวๆท่านใดที่มีแนวโน้มจะเป็นมะเร็งของผู้หญิง ทำประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ของซิกน่าประกันภัยไว้ก็ดีนะคะ หรือว่าจะเป็นของบริษัทอื่นก็ได้ ลองเปรียบเทียบรายละเอียดดูก่อน พวกความคุ้มครองที่จะได้รับ วงเงินคุ้มครอง และที่สำคัญคือ ค่าเบี้ยประกันภัย จ่ายไหวหรือไม่ต้องดูค่ะ จะได้ไม่เสียโอกาสที่จะได้รับความคุ้มครอง

2021.07.13 10:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี