Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

อยากสมัครบริการ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ให้กับภรรยา เพื่อดูแลในกรณีนี้ถ้าอนาคตเกิดโรคมะเร็งขึ้น จะได้มีวงเงินในการช่วยเหลือค่ายา ค่ารักษาพยาบาล และได้รับเงินชดเชยในกรณีที่หยุดงานด้วย แต่ก็อยากรู้เหมือนกันครับว่า มีแบบแผนไหนให้เลือกบ้าง เพื่อจะได้เปรียบเทียบราคาของกรมธรรม์และการคุ้มครอง ว่าแบบไหนถึงจะคุ้มสำหรับให้เลือกใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มดดำ รำข้าว😋

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย มีอยู่ 4 แผน ในส่วนของเงินชดเชยรายได้ครอบครัวสำหรับมะเร็งระยะลุกลามจะได้เท่ากันหมดทุกแผน คือ เดือนละ 20,000 บาทค่ะ แต่ความคุ้มครองอื่นๆจะต่างกันตามแผนต่างๆ เช่น เป็นมะเร็งระยะไม่ลุกลามได้เงินต่ำสุด 30,000 บาท สูงสุด 100,000 บาท ประมาณนี้ค่ะ ตรวจสอบรายละเอียดอีกครั้ง ก่อนสมัครนะคะ

2020.11.20 7:9

Momi

ดีมากเลยนะครับ สมัครประกันให้ภรรยาเป็นตัวอย่างที่ดีมากๆนะครับในส่วนนี้คิดว่าถ้าภรรยาของคุณแข็งแรงดีซื้อประกันใช้เล็กๆก็ได้แต่ถ้ามีความเสี่ยง และได้รับประทานอาหารไม่ค่อยดีทุกๆวัน อาจจะต้องพิจารณาเป็นไซส์ใหญ่เพราะว่า ต้องถึงเวลารักษาแล้ว อาจจะได้รับผลตอบแทนมากจนคุณอาจจะไม่ต้องกังวลอะไรเกี่ยวกับค่ารักษาอะไรก็ได้จะลำบากตอนที่ส่งค่าประกันนิดหน่อย แต่ผลตอบแทนที่ได้ทำให้คุณกับภรรยาหมดห่วงเลยนะครับ

2020.12.11 10:52

Puifaii

จะสมัครประกันสุขภาพให้ภรรยาทั้งที่ถ้าเจาะจงโรคที่คุ้มครองคือโรคมะเร็งไปเลยเราว่ามันจะคุ้มหรอคะ?? ไหนๆจขกทก็อยากจะทำให้ภรรยาแล้วลองมองหาประกันสุขภาพที่ภรรยาคุณมีความเสี่ยงต่อโรคนั้นดูดีกว่าไหมคะ?? หรือประกันที่ค่อนข้างให้ความคุ้มครองทั้งอุบัติเหตุและครอบคลุมโรคร้ายแรงต่างๆด้วย มีนะคะของซิกน่าเนี่ยแหละเเต่เราจำชื่อไม่ได้

2021.01.10 1:38

พรรณี

ไม่ทราบว่าตัวประกันแบบไหนไว้บ้างคะ จะได้ช่วยกันดูคะว่าตัวไหนคือตัวที่เหมาะสมคะ คือถ้าไม่บอกแบบนี้ค่อนข้างที่จะเปรียบเทรยบให้ยากเลยนะคะ แต่ ขออธิบายประกันตัวนี้ก่อนแล้วกันคะ อาจจะเป็นข้อมูลนะคะ ประกันตัวนี้เขามีการจ่ายเงินให้ครับครัวด้วยคะ ถ้าคนที่ทำประกันเป็ฯมะเร็งระยะลุกรามคะ ได้ประมาณเดือนละ2หมื่นบาทคะ ประมาณ1ปีคะที่เขาจ่ายให้

2021.03.17 5:2

พอยท์

@puifaii จำชื่อประกันไม่ได้ รู้แค่ว่าเป็นของซิกน่า ก็ยังอุตส่าห์จะมาแนะนำนะคะ แบบนี้ถ้าคนที่สนใจเขาจะไปหาข้อมูลได้ยังไง เราก็จริงๆแล้วรักกันสำหรับผู้หญิง Lady Plus ก็น่าสนใจนะคะ เพราะว่าโรคมะเร็งเนี่ยถ้าเป็นขึ้นมาค่ารักษามันแพงกว่าการเจ็บป่วยทั่วไปอื่นๆที่ไม่รวมถึงโรคร้ายนะคะ ก็เลยคิดว่าถ้าเป็นไปได้ผู้หญิงเราทำประกันตัวนี้ก็ดีค่ะ

2021.07.26 6:25

น้องเนย

ประกันตัวนี้ดิฉันก็ทำอยู่ค่ะ ไม่เสียดายเงินนะที่ซื้อประกันดีๆแบบนี้ คือเพื่อนของดิฉันที่รุ่นราวคราวเดียวกันบางคนก็ป่วยเป็นมะเร็งแบบไม่มีสาเหตุ ก็เลยคิดว่าทุกคนมีความเสี่ยงทั้งนั้นเลย ถ้าดิฉันเกิดเป็นขึ้นมาก็อยากจะได้รับการรักษาดีๆ เดือดร้อนเรื่องเงิน ขอดูจากประสบการณ์ของเพื่อนที่ป่วยเป็นมะเร็งแบบไม่มีประกันแล้วก็ลำบากน่าดูเลยค่ะ

2021.09.15 16:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี