Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

อยากจะทราบเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย ว่ามีให้เราเลือกค่าเบี้ยประกันรายเดือนได้เท่าไหร่บ้างคะ เพราะว่าอยากจะสมัครใช้บริการเพราะเป็นผู้หญิง กลัวว่าสักวันหนึ่งจะเป็นโรคมะเร็ง แต่ก็อยากรู้เกี่ยวกับเบี้ยประกันด้วยเพื่อจะไม่เป็นภาระหนักเกินไป ในการจ่ายแต่ละเดือน อยู่ตัวคนเดียวค่ะเลยอยากหาประกันภัยในเรื่องมะเร็งไว้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มดดำ รำข้าว😋

ค่าเบี้ยประกันของประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส จากซิกน่าประกันภัย จะคิดค่าเบี้ยประกันตามช่วงอายุค่ะ ยกตัวอย่าง สำหรับช่วงอายุ 31-35 ปี เบี้ยประกันรายเดือนจะอยู่ที่ 300-800 บาท อยู่ระหว่างนี้ล่ะ เพราะประกันฉบับนี้มีทั้งหมด 4 แผน ความคุ้มครองก็จะต่างกัน หมายถึงเรื่องวงเงินน่ะค่ะ คุณอยากได้ความคุ้มครองเท่าไหร่ก็เลือกแผนได้ค่ะ

2020.11.20 7:14

Momi

ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับการเลือกวงเงินประกันขึ้นอยู่กับความเสี่ยงที่คุณต้องมีอย่างเช่นมีญาติพี่น้องของคุณหรือพ่อแม่มีโรคเกี่ยวกับมะเร็งไหมคุณรับประทานอาหารเป็นยังไงบ้างอาจารย์พิจารณาตัวเองเบื้องต้นหลังจากนั้นคุณจะรู้ว่าคุณเสี่ยงขนาดไหนคุณมีโรคประจำตัวอยู่หรือเปล่าถ้าคุณเป็นคนแข็งแรงดีเลือกประกันไซส์เล็กๆก็ได้ แต่ถ้าคุณเป็นคนที่มีความเสี่ยงเยอะเน้นไซส์ใหญ่ไปเลยครับเพราะว่าจะทำให้คุณได้รับค่าตอบแทนและเงินชดเชยในการทำงานมากกว่าสู้ๆนะครับรักษาสุขภาพดีๆด้วยนะครับ

2020.12.11 10:52

กระเพรา

จริงอย่างที่คุณ Momi บอกเลยนะคะ ถ้าคุณจะสมัครทำประกันสุขภาพคุณควรดูด้วยค่ะว่าตัวคุณเองมีแน้วโน้มที่จะเป็นโรคนั้นๆไหม ถ้าคุณไม่มีอความเสี่ยงเลยเราว่าไปสมัครประกันตัวอื่นๆดีกว่าอย่างเช่น ประกันอุบัติเหตุครอบคลุมสถานการณ์ของซิกน่านี่แหละ อย่างนี้เราว่าคุณจะได้ใช้มากกว่านะคะ ลองไปอ่านรายละเอียดดูค่ะ

2021.01.10 1:43

กรรณิการ์

ถ้าเราคิดว่าตัวนี้เป็นประกันเสริม ราคาอาจจะแพงไปคะ เพราะว่าราคาเบี้ยประกันสุขภาพหลักของบางตัวราคาอาจจะถูกกว่านี้ด้วยซ้ำไปคะ แต่ถ้าถามว่าน่าซื้อไว้ไหม เราคิดว่าประกันตัวนี้น่าทำคะ เพราะว่าโรคมะเร็งที่เป็นของผู้หญิงค่อนข้างที่จะมีตวามเสี่ยงกว่าผู้ชายมากกว่าหลายเท่าตัวเลยคะ ประกันตัวนี้ช่วยลดความกังวลในการใช้ได้เลยคะ

2021.03.18 15:50

Jurin

@กรรณิการ์ เห็นคุณบอกว่าประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัยตัวนี้เป็นประกันเสริมเหรอคะ? หมายความว่าต้องซื้อประกันหลักที่เป็นประกันชีวิตของซิกน่าประกันภัยก่อน แล้วค่อยซื้อประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ได้ใช่มั้ย..ต้องซื้อสองอย่างเลย ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยคะเนี่ย คุณกรรณิการ์พอจะมีประกันตัวอื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ

2021.05.14 15:27

Sandee

ไม่ทราบว่าจขกทอายุประมาณเท่าไหร่คะ ค่าเบี้ยของที่นี่เขาจะคำนวณตามอายุของเรานะคะแล้วก็คำนวณตามแผนที่เราต้องการด้วย สำหรับประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งของที่นี่เขาจะมีทั้งหมด 3 แผนค่ะ คือ S/M/L จขกทต้องรู้ก่อนว่าสนใจตัวไหน ถึงจะบอกได้นะคะว่าค่าเบี้ยเท่าไหร่ แต่ว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยขั้นต่ำประมาณ 10 ปีขึ้นไปนะคะ คิดให้ดีๆนะว่าไหวหรือเปล่า ???

2021.05.31 5:22

ก๋วยเตี๋ยวหมูสับ

@มดดำรำข้าว จากข้อมูลที่คุณให้มาก็ดูเหมือนว่าประกันนี้เบี้ยไม่แพงเลยนะคะ จะถูกกว่าค่าโทรศัพท์รายเดือนของเราซะอีก น่าสนใจค่ะคิดว่าถ้าอายุมากกว่านี้ ก็จะซื้อประกันตัวนี้ ถ้าผู้หญิงเราก็เสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งหลายอย่างนะ โดยเฉพาะถ้าเริ่มเข้าวัย 30 เห็นคนรู้จักหลายคนผู้ใหญ่ที่เรารู้จักแถวบ้านอยู่ๆก็ป่วยเป็นมะเร็ง ตอนที่เข้าสู่วัย 30 40 นั่นแหละ

2021.07.15 9:56

Deecember

@Jurin ที่จริงแล้ว ประกันสุขภาพ Lady Plus ที่คุ้มครองโรคมะเร็งของซิกน่าประกันภัย ไม่ใช่ประกันเสริมนะคะ แต่ที่คุณกรรณิกาเขาพูดถึงอาจจะหมายถึงว่าบางคนอาจจะซื้อประกันแบบแผนนี้เพิ่ม เพิ่มจากประกันสุขภาพที่มีอยู่แล้วก็ได้ หรือจะซื้อแค่แบบแผน Lady Plus อย่างเดียวก็ได้ แต่จริงๆไม่ใช่ประกันเสริมคือไม่ใช่สัญญาเพิ่มเติมค่ะ

2021.09.11 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี