Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องมีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่ให้เลือกสมัครใช้บริการครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ผมเห็นเงื่อนไขในกรมธรรม์ประกันภัย ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการ ตั้งแต่ 31 ถึง 35 ปี และช่วงอายุอื่นๆจะสามารถที่จะใช้บริการได้ไหมครับ ผมอยากรู้ว่าทำไมต้องมีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้สมัครใช้บริการด้วย ทำไมไม่ให้ทุกช่วงอายุสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้เพราะมีความเสี่ยงเหมือนกันทั้งนั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

power742940

ผมเคยเห็นเงื่อนไขของประกันสุขภาพฉบับอื่น เขาก็มีการคำนวณเบี้ยประกันเป็นช่วงอายุ ส่วนประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ของซิกน่าประกันภัย ที่คุณพูดถึงเรื่องการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการ ตั้งแต่ 31 ถึง 35 ปีนั้นเป็นแค่การยกตัวอย่างหรือเปล่าครับ คนที่มีอายุมากกว่านั้นก็สมัครได้แหละ แต่ค่าเบี้ยประกันจะสูงกว่า

2020.11.20 7:19

Down

ประกัน Lady ตัวนี้มีกำหนดอายุของคนที่จะทำประกันด้วยหรอคะ เฮเราเพิ่งเคยได้ยินนะเนี่ย เสียดายจังเงื่อนไขประกันตัวนี้น่าสนใจแท้ๆ แต่ว่าเดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพแบบที่ไม่กำหนดอายุก็มีเยอะนะคะ ทำไมไม่ลองดูประกันตัวอื่นๆบ้างแล้วคิดว่าประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองคล้ายๆกันของบริษัทอื่นน่าจะมีนะไม่กำหนดอายุ แต่ว่าถ้าจะทำประกันยังไงก็อยากจะให้รู้เรื่องค่าเบี้ยประกันกับเงื่อนไขกรมธรรม์ดีๆนะคะ

2020.12.11 10:53

Cherrish

คิดว่าน่าจะสมัครได้ถึงอายุ 35 ปีนะคะ แต่สำหรับคนที่สมัครก่อนอายุ 35 อาจจะต่ออายุประกันออกไปได้อีกแล้วแต่เงื่อนไขของบริษัทค่ะ เพราะดูจากเบี้ยประกันเเล้วเดือนๆนึงแค่ไม่กี่ร้อยบาทเหมาะสำหรับคนที่อายุน้อยจริงๆค่ะ เพราะถ้าอายุขึ้นเลขสี่แล้ว เราว่าค่าเบี้ยประกันจะไม่น่าใช่หลักร้อยอ่ะค่ะ น่าจะเป็นหลักสามสี่พันบาทเลย

2021.01.10 1:48

กรรณิการ์

อายุกับความเสี่ยงมันมาพร้อมๆกันเลยคะ เราทุกคนมีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งกันทั้งนั้นแหละคะ ยิ่งถ้าอายุมากขึ้นเรื่อยๆ ผู้หญิงเรายิ่งมีความเสี่ยงมากเลยคะ ดังนั้นค่าเบี้ยประกันเขาเลยคิดตามความเสี่ยงคะ ไม่คุ้มคะที่ประกันจะเป็นแบบเหมาอายุ มันไม่เหมือนกับประกันอุบัติเหตุนะคะที่จ่ายราคาเดียวกันหมดคุ้มครองเหมือนกัน

2021.03.18 15:50

JT112

@กรรณิการ์ สนับสนุนความคิดเห็นของคุณอีก เสียงนะครับ หวังว่าจขกทจะได้คำตอบแล้วนะว่าทำไมเขามีการจำกัดหรือกำหนดอายุของคนที่ซื้อประกันตัวนี้ อายุเป็นส่วนสำคัญในเรื่องของความเสี่ยงโดยเฉพาะกับโรคมะเร็งหรือโรคร้ายนะ ยิ่งอายุมากก็เสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายได้มากกว่าหรือร้ายแรงกว่า เบี้ยประกันก็ต้องเพิ่มไปทำอายุเป็นธรรมดาครับ

2021.05.20 13:50

milmil

ขอโทษนะคะ บอกตามตรงว่าตอนแรกเราคิดว่าเจ้าของกระทู้คงเข้าใจอะไรผิดไปแน่เลย ถึงได้บอกว่าประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการตั้งแต่อายุ 31 ปีถึงอายุ 35 ปีเท่านั้น แต่พอมาอ่านคอมเมนต์ต่างๆแล้ว สงสัยว่าจะจริง อย่างนั้นคนที่อายุเกิน 35 ปีแล้วต้องไปหาประกันอื่นละ

2021.05.24 14:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีสิทธิประโยชน์ที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองเป็น 2 เท่าสำหรับผู้หญิงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ถ้ามีการตรวจเจอมะเร็งระยะลุกลาม ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ให้ครอบครัวครับ คำรามประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

เบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแพงไหมคะ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือกในการเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี