Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ของทิพยประกันภัย เห็นบอกว่าจะเต็ม 15000 หมายความว่ายังไงครับ

เห็นในโฆษณาบอกว่าประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ก็เลยอยากจะรู้ว่าประกันสุขภาพมีการจัดให้ 15,000 สำหรับเรื่องอะไรครับ เนื่องจากชื่อมีการโฆษณาแบบนี้ อาจจะทำให้ผู้สมัครใช้บริการเข้าใจว่าจำเป็นต้องมีการจ่าย เบี้ยประกันในราคานี้หรือเปล่า เลยอยากจะทราบข้อเท็จจริงในการโฆษณาในเรื่องนี้ว่าให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

power742940

เขาจัดเต็มสมกับชื่อประกันล่ะครับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ก็คือ จ่ายค่าเบี้ยประกันราคาเดียวตลอดการทำประกันนี้ บางประกันจะกำหนดค่าเบี้ยประกันเป็นช่วงอายุใช่มั้ย แต่สำหรับประกันนี้ผู้ขอเอาประกันภัยซึ่งต้องมีอายุระหว่าง 15 - 70 ปีบริบูรณ์ จะจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากันหมด คือ 15,000 บาทต่อปีครับ มีหลายแผนด้วย

2020.11.20 7:31

Down

พออ่านเงื่อนไขชักจะไม่มั่นใจว่าไอ้เต็มที่ว่านี้ความคุ้มครองมาเต็มที่หรือเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเต็มที่กันแน่ 555 เอาตลกๆนะคะพอดีเราเองก็กำลังหาข้อมูลของประกันภัยตัวนี้อยู่เหมือนกัน ตอนนี้กำลังดูเรื่องค่าเบี้ยประกันค่ะ พอดีได้ LINE ของตัวแทนขายประกันตอนนี้ให้รายละเอียดข้อมูลของเราไปไม่รู้ว่าทางโน้นจะพิจารณาแล้วค่าเบี้ยต่อปีจะตกอยู่ที่เท่าไหร่คะไว้ว่าใจเหมือนกัน

2020.12.11 10:53

Vivi

เราเคยสนใจประกันตัวนี้ แต่อ่านเรายังงงๆนิดนึง อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกัน 15000 บาททุกช่วงอายุเนี่ยคือจ่ายรายปีหรือจ่ายทุกๆเดือน ??? ถ้าเป็นรายเดือนเราว่าแพงมากเลยนะ เพราะให้ความคุ้มครองผู้ป่วยนอกเเค่ครั้งละ 2000 บาทเอง อีกอย่างพอมาดูจากค่าห้องทำไมจ่ายเท่ากันแต่คนที่อายุน้อยๆถึงได้วงเงินค่าห้องสูงกว่า แอบงงค่ะ

2021.01.10 1:59

คุณวุฒธ์

ชอบไอเดียของประกันตัวนี้ครับ เรื่องค่ารักษาโอเคเลยนะครับ มีการคุ้มครองดีครับ แต่ที่ชอบคือเรื่องของเบี้ยประกันครับ ไม่เหมือนกับประกันตัวอื่นๆที่แผนประกันจะมีราคาาที่แพงขึ้นเรื่อยๆ ประกันเจ้านี้จ่ายในราคาเดียวกันเลยครับ แบบเหมาๆไปเลยครับ ใครที่มองหาประกันที่ไม่ขยับเบี้ยตามอายุต้องดูตัวนี้เลยครับ น่าสนใจดีครับ

2021.03.18 15:50

เน็ต

@Down จริงค่ะเพราะอะไรหลายๆความเห็นหลายๆ comment แล้วเริ่มรู้สึกว่า เงินที่จ่ายเป็นค่าเบี้ยไปเนี่ยเอาเก็บไว้ในธนาคารจะจ่ายเป็นค่าห้องหรือจ่ายค่ารักษาเองแล้วว่าน่าจะคุ้มกว่าเลย ดูไปดูมาแล้วเนี่ย ความคุ้มครองที่ได้กับข้าวห้องที่จะ จ่ายตอนเข้าพักเนี่ยไม่ค่อยคุ้มกับค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปสักเท่าไหร่ส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้ม หรือว่าเราอ่านรายละเอียดอะไรไม่พอไหมเพราะประกันมันไม่น่าจะดูแตกต่างกันขนาดนี้

2021.04.17 12:16

Arm

@คุณวุฒธ์ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ทำให้ผมรู้สึกสนใจประกันตัวนี้มากขึ้นเลย อ่านบทความนี้ก็สนใจอยู่บ้างแล้ว ก็เข้าใจเงื่อนไขของประกันมากขึ้น แต่ Comment ของคุณวุฒธ์ทำให้เห็นจุดเด่นของประกันตัวนี้ชัดเจน หายากเหมือนกันนะประกันที่ไม่เพิ่มเบี้ยตามอายุ เรียกได้ว่ามีเปอร์เซ็นต์น้อยมากที่จะมีประกันแบบนี้

2021.04.25 14:6

ปิงปอง

จริงๆประกันตัวนี้น่าสนใจเพราะว่าจ่ายเบี้ย 15,000 บาท ทุกช่วงอายุเลย ปกติแล้วถ้าอายุเกินสามสิบไปแล้วค่าเบี้ยไม่น่าจะเท่านี้อ่ะแพงกว่านี้เยอะเลย เหมาะมากกับคนที่อายุมาก อีกอย่างเบิกได้ทั้งผู้ป่วยนอกและใน ปกติแล้วประกันสุขภาพทั่วๆไปไม่ค่อยคุ้มครองผู้ป่วยนอกเเต่นี่ค่อนข้างจะคลอบคลุมอีกอย่างคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย เราว่าประกันตัวนี้ก็ ok อยู่นะ

2021.05.14 10:22

เอ

@Down อ่านคอมเม้นของคุณแล้วก็ตลกดีนะคะก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน กว่าที่เราจะได้ความคุ้มครองจะเต็มเราก็คงจะต้องจ่ายเบี้ยแบบจัดเต็มให้เขาไปก่อน ประกันก็แบบนี้ล่ะค่ะ ถ้าดูแค่ความคุ้มครองที่เยอะๆก็คงจะไม่ได้เราก็ต้องดูด้วยว่าเราเองก็มีส่วนที่จะต้องจ่ายเยอะมากแค่ไหน แต่ก็ถือว่าเป็นการลงทุนอย่างหนึ่งที่ทำให้มั่นคงเราก็รับมือกับความเสี่ยงได้

2021.05.31 16:48

Inky

จริงๆแล้วประกันสุขภาพตัวนี้ค่อนข้างน่าสนใจค่ะ เพราะว่าเค้าคุ้มครองทั้งผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยในด้วย อีกอย่างค่าเบี้ยคือ 15000 บาท/ปี (ทุกช่วงอายุ) อันนี้คือดีเหมาะกับคนที่อายุมากแล้วไม่อยากเสียค่าเบี้ยเยอะ แต่ตรงนี้เราไ่ม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันนะคะว่าเค้าจำกัดอายุรึเปล่า? แต่เท่าที่รู้มาคือประมาณนี้ค่ะ แต่เราว่าให้ค่าตรวจผู้ป่วยนอกน้อยไปนิดนึง

2021.07.18 14:27

ฺฺฺฺBB

สำหรับประกันตัวนี้หลายคนอาจคิดว่าจ่าย 15,000 บาทต่อปีทุกช่วงอายุใช่ไหมคะ? ถูกต้องค่ะ!! แต่ต้องไม่เกินอายุ 40 นะคะ ถึงจะทำได้ ถ้าเกินแล้วคิดว่าค่าเบี้ยอาจจะไม่ใช่เท่านี้ค่ะ บางครั้งการโฆษณาอาจจะทำให้เราเข้าใจผิดก็ได้นะคะ ก่อนที่จะสมัครควรเช็คทุกครั้งว่าเงื่อนไขเป็นยังไงและถ้าเป็นไปได้ควรอ่านรีวิวด้วยยิ่งดีค่ะ

2021.09.17 10:57

ลักษิกา

ประกันสุขภาพตัวนี้น่าใช้นะคะ ไม่ว่าจะอายุเท่าไร ค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายก็เท่ากันหมด ไม่เหมือนกับของเจ้าอื่นๆ ที่ค่าเบี้ยประกัน ของเขาจะขึ้นทุกๆ5ปี แถมถ้าอายุ หลัก4 แล้ว ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงขึ้นด้วย แบบนี้ดีคะ ไม่ต้องคอยคิดว่าครบ5ปีแล้วค่าเบี้ยจะเพิ่มเท่าไร แถมประกันแผนนี้ยังมีคุ้มครองกรณีเป็นผู้ป่วยนอกด้วย

2021.09.17 13:45

นารีรัตน์

ทิพยจัดเต็ม 15,000 ของทิพยประกันภัย ตัวนี้คุ้มค่าจริงๆคะ ดูจากแผนที่เขาคุ้มครอง จะแบ่งเป็นตามช่วงอายุของคนที่ทำประกันคะ ช่วงอายุที่คุ้มสำหรับประกันตัวนี้ อยู่ที่2แผนแรกคะ ค่ารักษาหรืออุบัติเหตุต่อครั้ง เราได้การคุ้มครอง 1แสนบาท คุ้มมากจริง จ่ายไปเลย แค่ปีละ 15,000บาท เท่านั้น การคุ้มครองดีแถมถูกกว่าหลายเจ้าด้วย

2021.09.28 4:17

มานิสา

เท่าที่เราทราบเกี่ยวกับประกันสุขภาพ ค่าเบี้ยประกันเขาจะคิดราคาตามอายุของเราคะ แล้วก็จะคิดค่าเบี้ยเพิ่มขึ้น ทุกๆ5ปีคะ แต่ อย่างที่เพื่อนๆบอกคะว่า ทิพยจัดเต็ม 15,000 ตัวนี้จ่ายในราคาเดียวกันหมดไ่ว่าจะอายุมากหรือว่าน้อย แล้วก็ไม่่มีการปรับค่าเบี้ยแบบที่เราบอกไปด้วยคะ เป็นประกันที่น่าสนใจอีกตัวคะสำหรับคนที่อยากจะมี

2021.10.17 16:7

ธนภัทร

จ่ายค่าเบี้ยประกัน ปีละ 15,000 บาท ต่อปี ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้จ่ายการคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างครับ อย่าง เรื่องของค่ารักษาพยาบาล สามารถรักษาได้ในวงเงินเท่าไรครับ เขามีการกำหนดเอาไว้ไหมครับ แล้วเรื่องของ ห้องพักระหว่างที่เรารักษาตัวละครับ ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้จ่ายให้ยังไง อ่อ แล้วประกันตัวนี้เขามีเงินชดเชยการขาดรายได้ด้วยไหมครับ

2022.01.14 14:28

จักรกฤษ

จัดเต็มที่เขาบอกหมายถึงเก็บเงินจากเราเต็มๆ 15,000 บาท ต่อปีหรือเปล่า การคุ้มครองไม่น่าจะได้เยอะนะ ดูจากคุ้มครองกรณีผู้ป่วยนอกแล้วการคุ้มครองให้ครั้งละแค่ 2พันบาทเอง เข้าของเอกชน 1ครั้งก็น่าจะมากกว่า 2พัน บาทแล้วละครับ ที่เหลือคือเราต้องควักจ่ายเพิ่มเลยใช่ไหม นี้ไม่คิการเป็นผู้ป่วยในนะว่าได้แค่ไหนบ้าง

2022.02.27 7:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี