Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดอุบัติเหตุได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดกี่บาทต่อครั้งครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ผมเกิดอุบัติเหตุกับมอเตอร์ไซค์ ผมใช้ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล กลับโรงพยาบาลในส่วนนี้ได้มากน้อยแค่ไหนครับ เพราะดูเหมือนว่านอกจากจากประกันเรื่องของสุขภาพ แล้วยังมีการป้องกันในเรื่องของอุบัติเหตุด้วยหรือเปล่า เพื่อช่วยให้เราสามารถเบิกค่ารักษาได้ แต่ก็อยากรู้ครับว่าได้มากน้อยแค่ไหน ถ้าได้น้อยมากก็คงไม่คุ้ม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายสาย^0^

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 มี 2 แผน คือ comfort กับ support ดังนั้น ค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุฉุกเฉิน เนื่องจากการบาดเจ็บภายในเวลา 24 ชม.หลังเกิดอุบัติเหตุ จะได้วงเงินต่างกัน นอกจากความแตกต่างด้านแผนประกันแล้ว อายุของผู้เอาประกันภัยก็มีผลกับวงเงินประกันที่จะได้รับด้วยค่ะ เช็ตข้อมูลในส่วนนี้ดีๆละกันค่ะ

2020.11.20 7:49

Fha

แต่ว่าไม่ใช่ทุกเคสที่จะได้รับวงเงินเต็มจำนวนนะคะเราต้องไปดูด้วยว่าเงื่อนไขของกรมธรรม์ที่ให้ความคุ้มครองแล้วก็จ่ายค่าสินไหมทดแทนอะไรพวกนี้เนี่ยเงื่อนไขเป็นยังไงเพราะบางทีสุขภาพหรือว่าความเจ็บป่วยของเราอาจจะไม่ตรงกับเงื่อนไขก็ได้เงื่อนไขสูงสุดอาจจะเป็นเข้าห้อง ICU แต่ถ้าเราเข้าพักห้องรวมหรือห้องพิเศษห้องธรรมดาอาจจะไม่ได้วงเงินเต็มจำนวนนะคะต้องดูด้วยตรงนี้อย่าลืม

2020.12.11 10:54

Minnie

เท่าที่เราศึกษามาเค้าจะมีค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุฉุกเฉิน เนื่องจากการบาดเจ็บภายในเวลา 24 ชม.หลังเกิดอุบัติเหตุให้ด้วยนะคะ ในวงเงิน7,000 บาท (อันนี้ขึ้นอยู่กับแผนที่คุณเลือกด้วยค่ะ ) แต่ตอนนี้เราว่าคุณคงน่าจะไปโรงพยาบาลหรือเผลอๆก็อาจจะหายแล้ว แต่เราให้ข้อมูลเผื่อไว้เเล้วกันนะคะเผื่ออาจจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆด้วย

2021.01.10 2:15

คุณวุฒธ์

ประกันแบบนี้ไม่ต้องไปดูเรื่องผลประโยชน์ครับ เพราะไม่ได้เยอะเหมือนกับเจ้าอื่นๆครับ ประกันตัวนี้ ส่วนใหญ่แล้วจะเน้นไปที่การดูแลรักษาคนป่วยครับ คุ้มครองได้เป็นอย่างดีเลยครับ ส่วนเรื่องการรักษาถ้าใช้ประกันตัวนี้จะจ่ายแบบตามจริงเลยครับ แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุอาจจะจ่ายน้อยหน่อยครับ ซึ่งมีประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วยน่าจะดีครับ

2021.03.18 15:50

ORIO^

@Minnie ดีครับที่มาให้ข้อมูลเอาไว้ ถึงแม้จขกท. เขาจะจัดการอะไรต่างๆเรียบร้อยแล้วเข้าโรงพยาบาลแล้ว รักษาหายแล้วก็ตาม ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ของคุณก็มีประโยชน์สำหรับคนอื่นๆนะครับ ผมคนนึงล่ะที่ได้ประโยชน์ สรุปว่าประกันเนื้อเงินคุ้มครองสุขภาพแต่ก็มีวงเงินสำหรับอุบัติเหตุด้วยนิดหน่อย ก็ไม่ได้ถือว่ามากสามารถแก้ขัดได้ในเวลาฉุกเฉิน

2021.05.27 15:6

Pramote,,

เห็นชื่อประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เราคิดว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุแล้วจะได้วงเงินคุ้มครองสัก 15,000 บาท แต่เห็นบางคอมเมนต์บอกว่าน่าจะได้ประมาณ 7,000 บาท แต่ก็ขึ้นอยู่กับแผนประกันที่ผู้เอาประกันภัยเลือกด้วย ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันภัยของแต่ละแผนจะแพงมั้ยแล้วต่างกันแค่ไหนนะครับ ก่อนตัดสินใจซื้อต้องเลือกให้ดี

2021.05.30 13:42

พงษ์ศักดิ์

ถ้าเป็นในกรณี ที่เจ็บป่วยการคุ้มครองของเขา ในการรักษาก็จะได้เยอะมากครับ แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุ ก็จะได้ตามที่เขากำหนดเอาไว้ ถ้าพี่สนใจเรื่องค่ารักษาพยบาลในตอนที่เจ็บป่วย ตัวนี้น่าทำครับ แต่ถ้าพี่กังวลเรื่องอุบัติเหตุ ทีอาจเกิดขั้นด้วย พี่ซื้อประกัน PA อีกตัวก็ได้ครับ ไม่ต้องเป็นของเจ้าเดียวกันก็ได้ครับ มีบางเจ้าค่ารักษา ได้ครึ่งแสนก็มีครับ

2021.06.29 7:23

Goblin

ผมว่าประกันตัวนี้ทำเอาไว้แก้ขัดเฉยๆนะครับ ก็ไม่ว่าจะคุ้มครองทั้งกรณีเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุวงเงินก็ค่อนข้างจะน้อย ก็นั่นแหละวงเงินคุ้มครองน้อยแต่ประกันก็คือถูก คำว่าซื้อไว้แก้ขัดได้อยู่ครับ แต่ถ้าอยากได้มั่นคงแน่นอนหรือช่วยเรารับมือกับความเสี่ยงหรือเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดได้จริงๆเลยคิดว่าต้องหาประกันคุ้มครองวงเงินที่มากกว่านี้

2021.07.16 7:42

w/i/t

@Pramote,, คิดเหมือนกันเลยครับ ผมเห็นชื่อประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 คิดว่าหากเกิดอุบัติเหตุจะได้วงเงินคุ้มครอง 15,000 บาท แต่จริงๆแล้วไม่ถึง ได้แค่หลักพันเท่านั้น แล้วตัวเลข 15,000 หมายถึงอะไรเหรอครับ มีใครพอจะรู้บ้าง เข้ามาบอกข้อมูลกันได้ พูดถึงประกันอุบัติเนี่ยน่าทำกันไว้คนละฉบับนะ เผื่อเหตุฉุกเฉินครับ

2021.07.23 7:10

นายจรัญ

ไม่ได้ใช้ของเจ้านี้นะครับ แต่เท่าที่อ่านที่เพื่อนๆตอบมา พอสรุปได้เกี่ยวกับประกันอุบัติเหตึตัวนี้นะครับ ถ้าผิดยังไงข่วยบอกด้วยนะครับ ประกัรตัวนี้ เขามีหลายแผนการคุ้มครองใช่ไหมครับ แล้วแต่ละแผนการคุ้มครอง ก็ได้เงินไม่เท่ากัน แต่ ตัวที่ เยอะสุด น่าจะเป็นแผนการคุ้มครองตัวสุดท้าย ได้เงินค่ารักษา เท่ากับชื่อของประกัน ใช่ไหมครับ

2021.08.15 16:18

น้องข้าวโพด

เคยเห็นชื่อประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 แต่ไม่รู้ว่าหมื่นห้าเนี่ยหมายถึงอะไร แต่เท่าที่อ่านจากคอมเม้นท์อื่นๆก็ไม่แน่ใจว่าตัวเองเข้าใจถูกหรือเปล่า มาดูเรื่องวงเงินความคุ้มครองที่ได้จากประกันนี้ดีกว่า มันขึ้นอยู่กับแผนประกันที่เราเลือกใช่มั้ยคะ ซึ่งเราคิดว่าขึ้นอยู่กับความสามารถในการจ่ายค่าเบี้ยประกันด้วยแหละ

2021.09.07 14:51

Boom

@น้องข้าวโพด เหมือนกันเลยพี่ พี่ หรือ น้องไม่รู้นะ ที่อ่านแบบแผนประกันตามชื่อทิพย 15,000 บาท คิดว่าน่าจะได้วงเงินเท่านี้ละมั้ง แต่จริงๆแล้วก็อาจจะไม่ใช่ก็ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดเหมือนกันค่ะ แต่จากคอมเมนต์อื่นข้างบนน่ะที่เขาบอกมาก็ดูเหมือนว่า จะไม่ใช่วงเงินเท่านี้ละมั้ง มีแต่ความไม่แน่ใจเต็มหัวไปหมดค่ะตอนนี้

2021.09.10 8:31

สุพัฒนา

เห็นประกันตัวนี้ มานานแล้วละคะ แต่ไม่ได้คิดว่าจะซื้อ เพราะ ตอนแรกทำของเจ้าอื่นอยู่คะ แต่มาช่วงโควิดแบบนี้ ต้องเปลี่ยนหลายๆอย่าง เลยหันมาสนใจ ตัวนี้คะ เพราะว่าวงเงินค่ารักษา เราคิดว่าน่าจะโอเลยละคะ แล้วที่เราพอทราบเขามีคุ้มครอง กรณีเป็นผู้ป่วยนอกด้วย ได้ค่ารักษาพยาบาล ครั้งละ2พันบาท ได้ 3ครั้ง ต่อปี ซึ่งของเก่าเราไม่มีนะตัวนี้

2021.09.30 5:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี