Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนละช่วงอายุกันทำไมราคาของเบี้ยประกันภัยเท่ากันนะครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ปกติแล้วเมื่อเราสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพ มักจะมีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้สมัครใช้บริการ ยิ่งอายุมาก ก็ยิ่งต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันมากไปด้วย แต่สำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ทำไมมีการจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากันหมดทุกช่วงอายุล่ะครับ เจอแบบนี้ผมก็งงเหมือนกัน เพราะไม่เคยเห็นมาก่อน ใครที่พอรู้ช่วยเข้ามาตอบให้ฟังด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สามสี่ห้า###

คงเป็นการสร้างความแตกต่างมั้งครับ ผมก็เพิ่งเคยเห็นนะความคุ้มครองแแบบนี้ แต่ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจนะเพราะให้ความคุ้มครองหลายอย่าง จะให้ดีต้องเปรียบเทียบกับประกันอื่นที่ให้ความคุ้มครองใกล้เคียงกัน จะได้รู้ว่าประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 หรือประกันฉบับอื่นจะให้ความคุ้มครองที่คุ้มค่ากับคุณมากกว่าครับ

2020.11.20 9:5

Meme

อันนี้เราก็แปลกใจเหมือนกันค่ะเพิ่งจะเคยเจอประกันสุขภาพที่ช่วงอายุที่ทำไม่มีผลกับค่าเบี้ยประกันภัยอันนี้ดีมากๆเลยนะคะเพราะว่าส่วนใหญ่ประกันสุขภาพที่เราเจอเนี่ยจะขึ้นอยู่กับอายุของคนที่ทำประกันถ้าอายุน้อยค่าเบี้ยประกันก็จะถูกหน่อยแต่ถ้าอายุเยอะๆยิ่งอายุมากเป็นผู้สูงอายุเนี่ยค่าเบี้ยประกันก็จะแพงหูฉี่เลยค่ะ เราก็เลยถ้าจะทำประกันสุขภาพอยากแนะนำให้ทำตอนที่อายุน้อยๆดีกว่านะคะ

2020.12.11 10:54

ออสติน

จ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากันหมดทุกช่วงอายุตรงนี้ไม่งง แต่งงกว่าเรื่องความคุ้มครอง จ่ายเท่ากันแต่คุ้มครองไม่เท่ากันนะคนอายุน้อยๆได้รับความคุ้มครองเยอะกว่า แบบนี้ผู้สูงอายุอย่างผมคงจะไม่เหมาะจริงๆ ผมว่าถ้าจะเลือกสมัครทำประกันสุขภาพทั้งทีเลือกที่เหมาะกับตัวเราดีที่สุดครับ เพราะจะได้ความคุ้มครองเยอะตามที่เราต้องการได้

2021.01.10 2:23

สิริลักษณ์

ตอนแรกที่เราเจอก็งงเหมือนกัยคะว่าทำไมประกันเจ้าหนี้เป็นแบบนี้ แต่ถ้าเราไปดูเรื่องของการคุ้มครอง ค่อนข้างที่จะเหมือนกันเลยคะ น่าจะเหมือนกันเกลือบทั้งหมดเลยคะ ได้ค่ารักษาพยาบาลที่เบิกจ่ายตามจริงเหมือนกันทั้งหมดด้วยคะ ใครที่กำลังมองหาเราว่าน่าสนใจนะคะยิ่งถ้าใครที่อายุมากๆเราว่าน่าทำเข้าไปใหญ่เลยคะเพราะค่าเบี้ยค่อนข้างดีเลยคะ

2021.03.18 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี