Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ผมใช้บริการของ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ไปสมัครใช้บริการด้วยกับเพื่อน ปรากฏว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากัน และพ่อที่พาไปสมัครด้วย ก็จ่ายเบี้ยประกันเท่ากันอีกต่างหาก พ่ออยากเอาไว้ช่วยเหลือในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ ผมอยากรู้ว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากัน แต่สิทธิและการคุ้มครองที่เกิดขึ้นจากอุบัติเหตุเหมือนกันไหมครับ เป็นข้อสงสัยที่ติดอยู่ในใจผมเรื่อยมา

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สามสี่ห้า###

จ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากันทุกช่วงอายุสำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 แต่ความคุ้มครองแต่ละอย่างมีวงเงินที่แตกต่างกันตามช่วงอายุครับ อย่างเช่น ค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุฉุกเฉิน เนื่องจากการบาดเจ็บภายในเวลา 24 ชม.หลังเกิดอุบัติเหตุสำหรับคุณจะได้วงเงินประมาณ 6,000-7,000 บาท สำหรับคุณพ่อจะได้ 4,000-4,500 บาทครับ

2020.11.20 9:20

Meme

ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากันแล้วเราเลือกแผนประกันเหมือนกันก็ต้องได้รับความคุ้มครองเหมือนกันสิคะ เพลงแต่ว่าจะได้เยอะได้น้อยอาจจะต้องขึ้นอยู่กับเคสกรณีที่เราเจอด้วยอย่างเช่นเราอาจจะเข้าพักที่โรงพยาบาลแต่ถ้าประกันให้เงินกรณีที่เข้าพักรักษาในห้อง ICU มากกว่าห้องพิเศษก็ต้องดูราคาว่าตอนที่เราเข้าพักรักษานั้นอยู่ในห้องไหน อันนี้ก็ต้องดูเป็นกรณีกรณีไปค่ะเราก็ไม่มั่นใจเหมือนกัน

2020.12.11 10:55

Arinda

@Meme สำหรับประกันตัวนี้ได้ความคุ้มครองไม่เหมือนกันนะคะ คือปกติประกันทั่วๆไปถ้าอายุขึ้นเลขสี่ ค่าเบี้ยประกันจะค่อนข้างสูงตามอายุของเราเลยค่ะเพราะคนที่อายุมากแล้วจะเจ็บป่วยได้ง่ายกว่าคนที่อายุน้อยกว่า แต่สำหรับที่นี่ถ้าคุณมีอายุตั้งแต่ 15 ถึง 50 ปี จ่ายเท่ากันคุณก็จะได้รับความคุ้มครองเหมือนกัน แต่ถ้าคุณอายุเกิน 50 จนถึง 70 ปี จ่ายเท่ากันก็จริง แต่ได้รับความคุ้มครองน้อยกว่าค่ะ

2021.01.11 4:42

สิริลักษณ์

ค่ารักษาเป็นแบบเบิกจ่ายตามจริงเหมือนกันสำหรับการเจ็บป่วยในแบบอื่นๆคะ แต่ถ้าเป็นเรื่องของอุบัติเหตุเขาก็จ่ายจ่ายการคุ้มครองตามอายุของเรา ซึ่งเรารู้สึกนะคะว่าประกันตัวนี้จ่ายการคุ้มครองค่อนข้างน้อยไปคะ หรืออาจจะเป็นเพราะเขาไปเน้นเรื่องการรักษาอย่างอื่นหมดก็ไม่แน่ใจนะคะ ส่วนตัวเรายังคิดว่าค่อนข้างสูงไปหน่อยคะสำหรับเบี้ยประกัน

2021.03.18 15:49

Kamikaze

ที่ทุกๆคนกำลังพูดคุยกันอยู่ หมายถึงประกันอุบัติเหตุหรือว่าประกันสุขภาพครับอ่านคอมเม้นไปๆมาๆก็งงๆเหมือนกันนะ แต่ผมคิดว่าน่าจะหมายถึงประกันอุบัติเหตุมากกว่า ก็โอเคนะครับถ้าตั้งแต่เราอายุ 15-50 ปีเขาก็ยังคุ้มครองเท่าเดิม จ่ายเบี้ยก็เท่าเดิม แต่ก็พอเข้าใจได้ครับว่าถ้าอายุมากกว่า 50 ความคุ้มครองจะน้อยลง เพราะว่าเราก็จะมีความเสี่ยงมากขึ้น

2021.05.22 15:44

wayway=-=

ประกันหลายฉบับโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับเรื่องสุขภาพจะมีเงื่อนไขเรื่องอายุของผู้สมัครอยู่ด้วย ซึ่งมีผลกับค่าเบี้ยประกันของผู้เอาประกันภัย แต่อ่านจากคอมเมนต์ด้านบนแล้วประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เปลี่ยนไปเป็นเรื่องของวงเงินคุ้มครองแทน ผู้ที่อายุมากจะได้รับวงเงินประกันน้อยกว่าคนที่อายุน้อย ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

2021.05.26 13:51

USA

@จขกท. ก็ถามแปลกนะครับ ถ้าใครเริ่มแบบแผนเดียวกันจ่ายเบี้ยเท่ากันก็ต้องได้รับวงเงินคุ้มครองเท่ากันอยู่แล้ว ประกันตัวนี้ทิพยจัดเต็มผมเคยอ่านนะ เงื่อนไขของเขาไม่มีอะไรมากเนี่ยอ่านมานานแล้วก็ยังจำได้ เขามีแค่ 2 แบบแผนให้เลือกเท่านั้นนะครับเป็นทิพยจัดเต็ม 15,000 25,000 บาท อันนี้น่าจะหมายถึงเบี้ยประกันหรือเปล่า ข้อมูลตรงนี้เท่านั้นนะครับที่ทำไม่ได้ ส่วนเรื่องความคุ้มครองเขาคุ้มครองค่าใช้จ่ายค่ารักษาตามจริงทั้ง IPD และ opd ครับ

2021.07.30 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดกี่บาทต่อครั้งครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี