Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

ไปสมัครใช้บริการ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care เพื่อจะได้รับการคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถยนต์ และเป็นประกันที่ช่วยดูแลสุขภาพ ผมอายุ 30 ปี คุณพ่ออายุ 51 ปี แต่ทำไมเบี้ยประกันที่จำเป็นจะต้องจ่าย กลับราคาไม่เท่ากันละครับ จริงๆรู้สึกชอบสำหรับกรมธรรม์นี้ แต่เจอราคาเข้าไป บอกเลยครับว่าของพ่อแพงกว่าของผมอีก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จืดจาง.....😌

ธรรมดานะครับสำหรับประกันที่คิดค่าเบี้ยประกันตามช่วงอายุของผู้เอาประกัน ยิ่งอายุมาก ยิ่งเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุมากขึ้นจึงทำให้เบี้ยประกันสูงขึ้นด้วย ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ที่คุณพูดถึงก็เป็นแบบนั้นแหละ ผมว่าคุณกับคุณพ่อมีประกันไว้สักฉบับก็ดี ถ้ารู้สึกว่าฉบับนี้แพงไป คุณหาฉบับอื่นดูครับ

2020.11.20 10:3

Nan

ที่จริงมีหลายปัจจัยนะคะ ที่ทำให้ค่าเบี้ยประกันไม่เท่ากันอย่างอายุของคนที่ทำประกันเภทสุขภาพนี้ก็มีผลค่ะ ยิ่งถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุด้วยแล้วอาชีพในการทำงานหน้าที่การทำงานก็สำคัญนะคะ มีผลกับค่าเบี้ยประกันทั้งหมดเพราะยังไงบริษัทประกันก็ไม่ต้องการขาดทุนอยู่แล้วเขาก็ต้องคิดค่าเบี้ยประกันที่สามารถสร้างผลกำไรให้กับทางฝั่งบริษัทประกันมากที่สุดจริงไหมล่ะคะ อันนี้พูดตรงๆเลย

2020.12.11 10:55

Jackie99

เป็นปกตินะครับที่ไหนๆเขาก็เรียกเก็บแบบนี้กันทั้งนั้น โดยเฉพาะถ้าคุณอายุมากแล้วอยากได้ความคุ้มครองมากเบี้ยก็จะสูงตามความเสี่ยงของอายุ ไม่มีหรอกครับทำประกันที่อายุมากแล้วจะเบี้ยน้อย หรือจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่ากับเด็กอายุ 20 หรือ 30 เป็นแบบนี้ทุกที่ครับเป็นเรื่องปกติ ถ้าคุณจ่ายไม่ไหวผมก็แนะนำให้คุณใช้พวกบัตรทองอะไรแบบนี้ก็ได้นะครับ รักษาดีอยู่ครับ

2021.01.11 5:6

ปราณี

เราดูชื่อประกัน รู้สึกว่าไม่ค่อยรู้จักเลยคะ เอาชื่อประกันไปค้นหา ก็หาไม่เจอเลยคะ ประกันตัวนี้ไม่ทราบว่ามีมานานหรือยังคะ เราอยากหาข้อมูลเพิ่มเติมบ้างนะคะ ไม่ทราบว่าพอมีใครที่จะให้รายละเอียดเรื่องนี้ได้ไหมคะ ส่วนเรื่องค่าเบี้ยที่แพงตามอายุเราว่าปกตินะคะ แต่ที่คิดแบบเหมาๆดลยก็มีนะคะ อย่างประกันของทิพย นะคะ

2021.03.18 15:49

nilly

อย่างนี้แหละค่ะ ประกันภัยบางฉบับคิดค่าเบี้ยประกันตามอายุของผู้เอาประกันภัย ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็เป็นแบบนั้น แต่ซื้อไว้บ้างก็ดีนะ หากใครพอจะบริหารจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆได้ เอามาจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยบ้าง ประกันอะไรก็แล้วแต่ ที่คุณคิดว่าจำเป็นต้องมีก่อนน่ะค่ะ

2021.09.08 4:34

ปรีดา

เหมือนที่หลายๆคอมเม้นบอกมาแล้วตอนต้นเลย สาเหตุน่าจะมาจากอายุ น่าจะมีส่วนมากเวลาที่ทำให้จ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากัน ก็ต้องดูเงื่อนไขของประกันนี้นะครับว่าปรับขึ้นตามอายุหรือเปล่า คุณเองก็เหมือนกันถึงแม้ปีนี้จ่ายเบี้ยเท่านี้ ปีต่อต่อไปเบี้ยประกัน อาจจะเพิ่มขึ้นก็ได้นะครับ เดาเลยว่าประกันแบบแผนนี้ต้องเป็นเบี้ยปรับขึ้นตามอายุแน่ๆ

2021.09.18 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี