Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ให้การคุ้มครองเหมือนกันแบบแผนเดียวไปเลยไม่ได้เหรอคะ อยากจะเลือกใช้บริการ แต่ต้องมาคอยเลือกเกี่ยวกับแบบแผนถึง 5 แบบแผนอีกว่าจะเอาอันไหนดี สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care อยากจะได้การคุ้มครองจากรถเมื่อเกิดอุบัติเหตุ และประกันสุขภาพด้วย เลยอยากทราบว่าทำไมจำเป็นต้องมีแบบแผนให้เลือกเยอะขนาดนี้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จืดจาง.....😌

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ทำแผนประกันมาหลายแผนเพราะอยากให้คุณเลือกไงครับ คุณชอบการบังคับเหรอ คือ มีอย่างเดียวเลือกไม่ได้ ไม่มีสิทธิเลือก มันไม่เหมือนเวลาไปซื้อรองเท้าแบรนด์ดังที่เขาลดราคากระหน่ำเพราะเหลือแค่เบอร์เดียวและมีสีเดียวนะครับ อันนั้นมันพอจะทำใจซื้อได้เพราะราคามันถูกไง

2020.11.20 10:26

Doodee

เพราะว่าความคุ้มครองที่แต่ละคนต้องการไม่เหมือนกันค่ะถึงที่จริงแล้วเราทุกคนอยากจะได้ความคุ้มครองไม่ว่าจะด้านสุขภาพหรือด้านอุบัติเหตุมากที่สุด แต่ว่าถ้าอยากได้ค่าความคุ้มครองสูงๆเพื่อที่จะรู้สึกปลอดภัยค่าเบี้ยประกันก็ต้องแพงตามไปด้วยใช่ไหมล่ะคะ ก็เลยมีหลายแบบแผนเพื่อให้แต่ละคนเลือกแบบแผนที่สามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวเพราะว่าถ้าทำประกันไปแล้วจ่ายค่าเบี้ยประกันไปไม่ได้ตลอดมันก็เสียดายเงินที่ทำมานะคะ

2020.12.12 16:48

Yaiimeaw

นั่นง่ะถามแบบว่านี้ว่าแล้ว....ทัวร์ลงเลย…. เอาเป็นว่าเราจะอธิบายให้คุณฟังคร่าวๆแล้วกันนะคะว่าการทำประกันอุบัติเหตุหรือแม้กระทั่งการทำประกันสุขภาพตรงนี้ต้องเลือกแผนให้ตรงกับความต้องการของเรานะคะ เราถึงจะได้ประโยชน์สูงสุด สมมุติว่าถ้าจขกทสุขภาพดีแต่เป็นเลือกทำประกันโรคร้าย แล้วจขกทต้องจ่ายเบี้ยทุกปีโดยที่ไม่ได้ใช้ จขกทคิดว่าดีไหมแล้วถ้ามีแผนอื่นที่คุ้มครองครองความเจ็บป่วยที่ตรงกับคุณได้ ก็ดีกว่าไม่ใช่หรอคะ?? ที่เรามีทางเลือกอื่น

2021.01.11 5:13

สุนทร

อย่าไปว่าเลยครับ บางคนก็เข้าใจไม่เหมือนกันครับ หรืออาจจะไปเคยเจอประกันที่เป็นแบบราคาเดียวกันมาก่อนครับ พอมาเจอแบบที่มีแผนการคุ้มครองแบบนี้ก็จะงงนิดหน่อยครับ ค่อยๆอธิบายด้วยใจเย็นๆกันดีกว่าครับ ค่าเบี้ยต่างกัน การคุ้มครองที่เราได้ก็ต่างกันครับ ไม่ได้บังคับว่าต้องเอาตัวไหน เราสามารถเลือกได้ตามเงินที่เราจ่ายไหวเลยครับ

2021.03.18 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี