Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ผมใช้บริการ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care แล้วถ้ามีอยู่วันหนึ่ง ผมเกิดเดินตกท่อ ซึ่งทำให้จำเป็นต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลอยู่หลายวัน ผมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมครับ เพราะว่าดูเหมือนจะเป็นการประกันสำหรับอุบัติเหตุด้วย แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นทางท้องถนนจะสามารถเบิกได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Samrarn>>

เบิกได้ครับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุฉุกเฉิน เนื่องจากการบาดเจ็บภายในเวลา 24 ชม.หลังเกิดอุบัติเหตุ ซึ่งรวมการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วันด้วยครับ วงเงินที่ได้แตกต่างกันตามแผนประกันที่คุณสมัคร มีวงเงินตั้งแต่ 4,000 - 8,000 บาท ไปโรงพยาบาลในเครือจะได้ไม่ต้องสำรองจ่ายครับ

2020.11.20 15:5

Doodee

มันก็ต้องไปดูนะคะว่าเงื่อนไขกรมธรรม์ที่เรื่องอุบัติเหตุนี้เป็นอุบัติเหตุได้ไหน แต่เราว่าเพื่อจะให้คุ้มที่สุดในไหนเราก็ทำประกันไปแล้วอยากจะให้ระวังด้านอุบัติเหตุด้วยค่ะโดยเฉพาะช่วงนี้อุบัติเหตุบนท้องถนนเยอะเดินๆอยู่บนทางเท้าบางทีเราก็เจออุบัติเหตุที่ไม่ใช่จากรถยนต์ประกันสุขภาพก็สำคัญค่ะ แต่อย่าลืมดูเรื่องประกันอุบัติเหตุด้วยนะคะ ยิ่งถ้าเป็นหัวหน้าครอบครัวด้วยแล้ว

2020.12.12 16:49

Akira

ถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุก็น่าจะสามารถที่จะเคลมได้นะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูเงื่อนไขกันด้วยว่าเค้าคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุแบบไหนบ้าง?? ซึ่งตรงนี้จขกทต้องถามกับตัวแทนนะคะ แล้วถ้านอนโรงพยาบาลก็ควรนอนพยาบาลที่เป็นคู่สัญญาของบริษัทประกันด้วย เพื่อที่ว่าคุณจะได้เคลมง่ายขึ้น ไม่อย่างนั้นถ้าไปนอนโรงพยาบาลอื่นคงต้องเตรียมเอกสารเยอะกันหน่อยค่ะ

2021.01.11 5:27

สุนทร

ทำไมเรื่องของวงเงินการคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุของตัวนี้ค่อนข้าวน้อยมากเเลยครับ แทบจะเป็นเหมือนตัวที่จ่ายแบบเหมาๆ 15,000 บาทเลยนะครับ เขาเน้นไปที่ค่ารักษาอย่างอื่นเหมือนกันเหรอครับ แบบนี้มีหวังว่าถ้าซื้อประกันสุขถาพตัวนี้ผมคงต้องหาประกันอุบัติเหตุดีๆอีกสักตัวแล้วละครับจะได้เคลมค่ารักษาได้อย่างต่อเนื่อง

2021.03.18 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี