Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

มีอาการเป็นไข้หวัดใหญ่มาหลายวันแล้วค่ะ คุณหมอมาตรวจแล้วก็ถามว่าจะไปฉีดวัคซีนไปเลยไหม ซึ่งราคาวัคซีนก็แพงอยู่ เลยอยากทราบว่าสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สามารถช่วยที่จะออกไปค่าใช้จ่ายเรื่องการฉีดวัคซีนสำหรับไข้หวัดใหญ่ได้ไหมคะ เพราะว่าจะให้จ่ายเองก็อยากจะใช้ประกันภัยที่เลือกใช้บริการไว้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรุ่งนี้ไม่สาย😏

คุณมีประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care อยู่แล้ว เมื่อจะฉีดวัคซีนสำหรับไข้หวัดใหญ่ สามารถเบิกค่าใช้จ่ายได้ค่ะ วงเงิน 1,500 บาทเท่ากันทุกแผนประกัน ว่าแต่จะพอมั้ย เราไม่เคยฉีดเลยไม่รู้ราคา แต่เหมือนจะเคยได้ยินมาว่าวัคซีนไข้หวัดใหญ่จะจำเป็นสำหรับกลุ่มผู้สูงอายุ ถ้าเป็นวัยอื่นไม่ต้องฉีดก็ได้..ใช่หรือเปล่า?

2020.11.20 15:28

Heyyy

ค่าวัคซีนที่ฉีดแพงขนาดนั้นเลยหรอคะ แต่เราว่าน่าจะเบิกได้นะแต่ก็ไม่มั่นใจมันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันสุขภาพที่เราทำเพราะว่าตัวที่เราทำประกันสุขภาพตัวที่เราทำอยู่ตอนนี้ไม่สามารถเบิกค่าวัคซีนได้เพราะเราเน้นประกันสุขภาพพวกโรคร้ายแรงมากกว่าถ้าเป็นเล็กๆน้อยๆอย่างนี้เราออกเองไหวอยู่ ตอนนี้กำลังสนใจอยากจะทำประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วยนะเพราะเดี๋ยวนี้เดินทางบ่อย

2020.12.12 16:50

Witt.m

เดี๋ยวนะครับขอนอกเรื่องนิดนึง จขกทบอกว่าเป็นไข้หวัดใหญ่แล้วอยากจะไปฉีดวัคซีน ปกติแล้วไข้หวัดใหญ่เขาต้องฉีดวัคซีนก่อนที่จะเป็นนะครับ ไม่ใช่มาฉีดตอนที่คุณเป็นแล้ว อีกอย่างนึงการฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ไม่ใช่ฉีดแค่ครั้งเดียวและจะจบนะครับ ปีนึงต้องฉีดซ้ำหลายครั้งมาก ตรงนี้คุณต้องเช็คกับทางประกันให้ดีๆนะว่าสามารถที่จะเคลมได้จริงๆหรือเปล่า??

2021.01.11 5:55

เจียรนัย

ก็เพื่อนๆเขาบอกว่าสามารถเคลมได้ก็ต้องได้สิครับ อย่ามาว่าเขาทำไมอีกละครับ เดียวไปแล้วไม่ได้ก็ต้องจ่ายเงินเองแหละครับ ส่วนวัคซียไข้หวัดใหญ่ตอนนี้ชีดไว้ก็ดีนะครับ สามารถป้องกันโควิด ได้ในระดับหนึ่งครับ อันนี้เห็นหลายคนบอกมานะครับว่าสามารถป้องกันได้เล็กน้อย ส่วนตัวยังไม่เคยชีดเลยครับ เพราะว่าราคาค่อนข้างสูงจริงๆครับ

2021.03.18 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี