Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care อยากรู้อยู่

ผมอยากหาประกันชีวิตเอาไว้สำหรับ ป้องกันในตอนที่ผมเกิดอุบัติเหตุจนเสียชีวิตให้ครอบครัวได้มีเงินชดเชย สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care มีวงเงินคุ้มครองในเรื่องของกรณีเกิดอุบัติเหตุจนถึงขั้นเสียชีวิต หรือว่าจนถึงขนาดพิการไหมครับ ถ้ามีได้รับวงเงินชดเชยในส่วนนี้เท่าไหร่ ผมทราบมาว่าไม่ได้มีแค่แบบแผนเดียว แบบแผนอื่นใจให้ผลตอบแทนสูงกว่าไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรุ่งนี้ไม่สาย😏

มีความคุ้มครองนั้นด้วย ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ให้ผลประโยชน์การเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟัง การพูดออกเสียงหรือทุพพลภาพถาวรจากอุบัติเหตุ ซึ่งประกันนี้มัทั้งหมด 5 แผน ผลประโยชน์อยู่ที่ 80,000 - 250,000 บาท อยากได้ความคุ้มครองเท่าไหร่ก็เลือกแผนนั้น ดูค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะ

2020.11.20 15:32

Hayy

ถ้ามีประกันอุบัติเหตุด้วยยังไงก็ได้รับความคุ้มครองจากประกันอุบัติเหตุใช่ไหมคะ ยิ่งถึงขั้นเสียชีวิตนี่ยังไงประกันอุบัติเหตุก็ต้องจ่ายค่ะ แต่ก็ต้องดูด้วยว่าค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายต่อปีเท่าไหร่มันมีผลกับเงินชดเชยที่ครอบครัวของเราจะได้หลังจากนั้นด้วยนะคะ เพราะถ้าทำประกันอุบัติเหตุไว้ถ้าเราไม่ได้เข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลเงินที่ได้มาก็จะไปถึงคนที่รับผลประโยชน์ทางกรมธรรม์

2020.12.12 16:50

Derek00

ตรงนี้ความคุ้มครองต้องขึ้นอยู่กับแผนที่คุณสมัครเลยนะครับ ไม่แน่ใจว่าคุณเลือกแผนไหนหรอครับ? เพราะเค้ามีทั้งหมด 5 แผนนะครับ ถ้าเป็นแผนที่ 5 ความคุ้มครองก็จะได้เยอะที่สุด แต่เรื่องวงเงินหรืออะไรแบบนี้คุณต้องลองสอบถามกับทางตัวแทนดูนะครับ ก็ผมเคยจะสมัครให้ภรรยาเหมือนกัน แต่ว่ายังไม่ได้สมัครแค่ดูข้อมูลผ่านตาเฉยๆ

2021.01.11 5:58

เจียรนัย

โห่ ขนาดแผนที่แพงที่สุดยังคุ้มครองกรณีแบบนี้แค่2แสนกว่าเองเหรอครับ ทำไมค่อนข้างน้อยมากๆครับ ผมว่าถ้าเป็ฯแบบนี้เราต้องหาซื้อประกันตัวอื่นๆเพิ่มเข้าไปอีกไหมครับจะได้การคุ้มครองที่เพิ่มขึ้นมาด้วยครับ แต่พอทราบไหมครับว่ามีประกันตัวไหนของ ทิพย บ้างครับที่จ่ายเงินชดเชยที่ได้เยอะกว่านี้ครับ ผมสนใจของเขานะครับ

2021.03.18 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี