Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

อยากจะสมัครประกันสุขภาพและอุบัติเหตุให้กับลูกๆ ถ้าใช้ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ให้การคุ้มครองที่คุ้มค่าไหมครับ ลูกผมอายุ 11 ปีและ 13 ปี ผมสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพนี้อยู่ เลยอยากจะสมัครบริการให้กับลูกๆใช้งานบ้าง เพราะดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองที่ดี ในการเบิกเคลมก็สามารถที่จะทำได้ง่ายด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรุ่งนี้ไม่สาย😏

ดีค่ะ ที่คุณเลือกประกันได้ตรงกับการใช้งานและได้ใช้อย่างคุ้มค่ากับค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไป แต่แม้ว่าคุณจะชอบประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care มากแค่ไหน ยังสมัครให้ลูกของคุณตอนนี้ไม่ได้ค่ะ เพราะผู้เอาประกันภัยต้องมีอายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป จะรอให้เขาโตกว่านี้หรือดูประกันอื่นก่อน แล้วแต่สะดวกค่ะ

2020.11.20 15:36

Hayy

ถ้าจะทำประกันสำหรับเด็กๆที่เป็นประกันอุบัติเหตุส่วนใหญ่แล้ว เพราะว่าทำประกันสำหรับเด็กๆไปเลยดีกว่าค่ะ มันมีแบบที่ค่าเบี้ยประกันไม่แพงให้ความคุ้มครองครบครันเลยนะแล้วก็ข้อดีอย่างหนึ่งคือถ้าทำประกันตั้งแต่เด็กค่าเบี้ยประกันจะถูกมากจนอายุมากกว่านี้ค่าเบี้ยประกันก็จ่ายเท่าเดิมแถมยังซื้อเบี้ยประกันเพิ่มเติมได้ด้วย เราว่าคุ้มนะถ้าทำไว้ตั้งแต่เด็กๆ มีของหลายบริษัทเลย

2020.12.12 16:50

angie

ถ้าน้องมีอายุ 11 ปีและ 13 ปี น่าจะทำไม่ได้นะคะเพราะอายุยังไม่ถึงเกณฑ์ แต่ไม่ต้องกังวลไปนะคะเพราะว่าประกันอุบัติเหตุของเด็กมีเยอะเลย ตอนนี้เราก็ทำให้ลูกเราเหมือนกันแต่เราสมัครของกรุงไทยแอกซ่าค่ะ ชื่อโครงการ แอกซ่า สบายใจ มายคิดส์ สมัครได้ตั้งแต่อายุ 1-17 ปีเลยนะคะ วงเงินประกัน 500,000 บาท จ่ายเบี้ยต่อปีก็ไม่เยอะนะ ยังไงลองไปศึกษาดูค่ะ

2021.01.11 7:16

จิณัฐกาญจน์

ทำตัวที่เพื่อนเข้าบอกดีกว่าคะ วงเงินคุ้มครองได้เยอะกว่าด้วยคะ แล้วก็ตรงความต้องการของคุณด้วยคะ ประกันสุขภาพไม่ใช่ว่าเราอยากมำก็ทำได้นะคะ ต้องเชคหลายๆเรื่องคะ แต่อยากแนะนำให้เชคเรื่องของการคุ้มครองเป็นหลักคะว่าประกันตัวที่เราสนใจเขามีการคุ้มครองแบบไหนบ้างเพราะจะได้เอาไปเทียบกับหลายๆเจ้าได้เวลาที่เราจะทำคะ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี