Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

กำลังหาประกันภัยที่ช่วยดูแล ในกรณีที่มีการเจ็บป่วยจากโรคเบาหวาน ตอนนี้ยังไม่เป็นนะคะแต่อยากจะสมัครใช้บริการ โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะสามารถคุ้มครองเกี่ยวกับโรคนี้ได้ไหม เพราะดูเหมือนว่าเบาหวานชนิดที่ 2 เป็นโรคที่น่ากลัวและจำเป็นต้องมีเงินในการรักษาพยาบาล รับสายใช้เวลายาวนานพอสมควร เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการบริการเรื่องนี้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pakorn#3710

โรคเบาหวานชนิดที่ 2 จะได้รับการคุ้มครองจากโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตเหรอครับ? ผมก็ไม่แน่ใจนะ เห็นแต่ผลประโยชน์เรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าพยาบาลอะไรทำนองนี้น่ะครับ แต่จะมีความคุ้มครองเฉพาะโรคเลยมั้ยไม่แน่ใจ ประกันบางฉบับให้ความคุ้มครองเฉพาะก็มีนะ สำหรับโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ก็มีแต่ผมจำชื่อไม่ได้

2020.11.20 15:57

Lukk

โรคเบาหวานชนิดที่ 2 นี้ใช่โรคเบาหวานแห้งหรือเบาหวานเปียกอะไรแบบนี้ไหมคะ เพราะเราคิดว่ากรณีที่เป็นโรคเบาหวานก็น่าจะได้รับความคุ้มครองนะเท่าที่เราอ่านดูคือเราเองก็เคยสนใจประกันสุขภาพตัวนี้แล้วรู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันมันแพงไปนะคะตอนนี้ก็เลยกำลังหาประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองใกล้ๆกันแต่ค่าเบี้ยประกันถูกกว่านี้หน่อย ถ้าใครพอรู้จักก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

2020.12.12 16:51

Ken.B

ผมว่าถ้าคุ้มครองในวงเงินเป็นแสนแสนก็คิดว่าน่าจะเบี้ยประกันแพงอยู่นะ แต่ถ้าคุณอยากรู้ว่ามีโรคไหนบ้างที่จะได้รับความคุ้มครอง ผมว่าคุณไปที่หน้าเว็บของเขาดีกว่านะ แล้วก็ไปแชทกับทางตัวแทนก็ได้ ที่นั่นเขามีบริการสอบถามข้อมูลฟรีจะได้ข้อมูลที่ชัวร์กว่านะ อีกอย่างคุณสามารถที่จะสอบถามเกี่ยวกับแผนประกันเขาได้เลยด้วย จะได้รู้ไงว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันต่อปีเท่าไหร่

2021.01.11 7:33

สิทธิบุศย์

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องของโรคเบาหวาน ผมว่าไปหาประกันที่เป็นของเบาหวานเลยน่าจะดีกว่าครับ ได้รับการคุ้มครองที่เยอะกว่าด้วยนะครับ ส่วนประกันที่เพื่อนถาม ผมไม่ค่อยได้ยินชื่อเลยนะครับ ไม่ทราบว่าคนไม่นิยมใช้หรือว่าเขาเปลี่ยนชื่อประกันไปแล้ว ถ้าใครพอทราบก็ช่วยตอบด้วยนะครับว่าทำไมประกันตัวนี้ถึงไม่ค่อยคุ้นชื่อกันเลยครับ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),เจ้าของธุรกิจ

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี