Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลต่างประเทศต้องสำรองจ่ายไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฉันได้รับอุบัติเหตุและอยากจะใช้บริการ โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อคุ้มครองและจ่ายค่ารักษาพยาบาล แต่ว่าเกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ซิดนีย์ สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลหรือจำเป็นต้องสำรองเงินจ่ายสำหรับเรื่องนี้ไหมคะ ไม่อยากจะเสียเงินสำหรับค่าพยาบาลเลย อยากจะให้ทางประกันที่สมัครไว้ใช้จ่ายให้แทน จะได้นำเงินไปช้อปปิ้งค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คนมันรัก😘

สายช้อปที่แท้ทรูค่ะคุณเจ้าของกระทู้ ประสบอุบัติเหตุแล้วยังมีอารมณ์ไปช้อปปิ้งต่อได้ด้วยแสดงว่าไม่ได้เป็นอะไรมาก ดีแล้วค่ะ สำหรับค่าใช้จ่ายโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตจ่ายให้ได้เพราะเขาให้ผู้เอาประกันภัยเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลทั้งในและต่างประเทศได้โดยไม่ต้องสำรองจ่ายเงินล่วงหน้า...ช้อปต่อได้ค่ะ

2020.11.20 16:10

Raa

ฮ่าๆๆ คงแย่มากนะครับ ถ้าไปเที่ยว แล้ว เกิดป่วยขึ้นมา แนะนำว่าให้ดูแลรักษาสุขภาพดีๆ แต่ว่าเรื่องแบบนี้มันก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาใช่ไหมครับ ผมคิดว่าประกันตัวนี้คุ้มครองครอบคลุมและเราไม่ต้องออก หาเงินก่อน ทำไมเราเหลือเงินเพื่อไปทำธุรกิจหรือว่าหาประสบการณ์ใหม่ๆเพิ่มได้ด้วยเหมือน คนอื่นตอบด้วย ยังไงก็ดีครับ มีไว้ ถึงแม้คุณไม่ป่วย คุณก็เอาไปใช้ประโยชน์อย่างอื่นได้ด้วย สมัครเถอะครับ ผมเห็นด้วย

2020.12.14 12:59

มะรุม

ป่วยอะไรก็ป่วยไปเถอะอย่าป่วยเป็นโควิดเท่านั้นเป็นพอ เพราะโรงพยาบาลที่ต่างประเทศไม่ได้เหมือนบ้านเรานะ ถึงคุณจะมีเงินหรือมีประกันสุขภาพก็เถอะ เค้าก็ไม่รักษาให้นะถ้าคุณเป็นโควิดแล้วแต่ยังไม่ได้อาการหนัก เค้ารักษาคนที่วิกฤติก่อนเท่านั้น ดีที่สุดคือตอนนี้อย่าเพิ่งเดินทาง ถ้าต้องเดินทางสมัครประกันโควิดน่าจะคุ้มกว่า

2021.01.12 9:38

ปัสเสนะ

วงเงินที่เขาคุ้มครองจ่ายพอเหรอครับสำหรับค่ารักษาที่เกิดขึ้นที่ต่างประเทศ ผมว่าไม่น่าจะพอครับ ไม่ทราบว่าตอนที่เดือนทางทำประกันการเดินทางไปด้วยใช่ไหมครับ ทำไมไม่เคลมประกันตัวนี้ก่อนละครับ เพราะว่าคุ้มครองน่าจะมากกว่านะครับ แถมที่ต่างประเทศประกันเดือนทางน่าจะเป็นที่ยอมรับมากกว่านะครับ รองคุยกับโรงพยาบาลที่รักษาก่อนไหมครับว่าจะเคลมอันไหนได้บ้าง

2021.03.19 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี