Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

เพื่อนบอกว่า มีประกันที่เบี้ยประกันถูกเดือนละ 100 กว่าบาทเอง สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต เลยอยากจะให้สมัครใช้บริการไว้ด้วย เผื่อเอาไว้สำหรับตอนที่มีปัญหาสุขภาพความเจ็บป่วย และป้องกันจากอุบัติเหตุทั้งในประเทศและนอกประเทศด้วย ผมที่เป็นคนอายุถึง 55 ปีแล้วยังสามารถที่จะใช้บริการ ของประกันภัยนี้ได้ไหมครับหรือจำเป็นต้องเลือก เป็นประกันภัยผู้สูงอายุแทน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tara Tara @48

เพื่อนคุณบอกว่าค่าเบี้ยประกันของโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตเดือนละ 100 กว่าบาทไม่ใช่นะครับ มันต้องมากกว่าร้อยบาทแน่ๆ ผมบอกเรื่องอายุของผู้เอาประกันภัยดีกว่า ต้องมีอายุ 15 ปี – 55 ปี มีความคุ้มครองถึงอายุ 65 ปีครับ ผมว่าคุณตรวจสอบข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับประกันนี้อีกครั้งอย่างละเอียดดีกว่านะครับ

2020.11.20 16:16

Jook

ชื่อนี้ก็บอกนะครับว่าสำหรับธุรกิจ sme แต่ถ้าคุณ มีธุรกิจอยู่แล้ว แล้วอยากจะเอาไปลดหย่อนภาษี เอาไปเที่ยวต่างประเทศหรือใช้รักษา เมื่อเข้าโรงพยาบาลต่างประเทศ อันนี้น่าจะตอบโจทย์นะผมว่า แต่ถ้า จะสมัคร เพื่อหวัง ถ้าคุ้มครองหรือผลตอบแทนสูงในการรักษาโรคต่างๆ แนะนำว่า ซื้อประกันแบบเจาะจงไปเลยครับ เช่น ประกันอุบัติเหตุ ประกันโรคหัวใจโรคปอด อะไรก็ว่ากันไป

2020.12.14 13:0

En_Joy

ค่าเบี้ยประกันเดือนละ 100 กว่าบาท เราว่าคุณน่าจะเข้าใจผิดนะคะ ถ้าคุณจ่ายแค่เดือนละ100แต่เขาคุ้มครองคุณปีนึง 3 แสนกว่าบาท เราว่าบริษัทก็ต้องขาดทุนแย่เลย ยิ่งถ้าอายุมากนะคะถ้าคุณจะทำประกันบอกเลยว่าค่าเบี้ยประกันยิ่งสูงค่ะ ลองไปศึกษาให้ดีๆก่อนดีกว่านะคะ หรือไม่ก็สอบถามกับตัวแทนทางเว็บไซต์ของเขาดีกว่าค่ะ คุณจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่านะคะ

2021.01.12 9:39

ปัสเสนะ

ผมว่าประกันตัวนี้ไม่ว่าจะอายุเท่าไร ก็ไม่สามารถทำได้แล้วมั้งครับ เพราะผมพยายามหาข้อมูลของ ประกันของโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต มาสัก1ชั่วโมงน่าจะได้แล้วครับ ผมไม่เจอข้อมูลของประกันตัวนี้เลยนะครับ ไม่แน่ใจว่าทางเมืองไทยประกันชีวิตน่าจะยกเลิกไปหรือเปล่าครับ แล้วเอาตัวอื่นเข้ามาแทนที่นะครับ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),เจ้าของธุรกิจ

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี