Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

เห็นว่ามีการคุ้มครองทั้งความเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ เพื่อช่วยให้คนที่ทำธุรกิจ สามารถได้รับเงินช่วยเหลือ จะได้ไม่ไปกระทบกับธุรกิจในเรื่องค่ารักษาพยาบาล อยากจะทราบเกี่ยวกับแบบแผน ของโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ว่ามีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ เพราะว่าจะได้คำนวณเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยว่าสามารถจ่ายได้ถึงระดับไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tara Tara @48

ขอให้มีคนที่เข้ามาอธิบายเรื่องนี้ให้ดีกว่าผมนะครับ คือ ผมอาจไม่ทราบรายละเอียดมากนัก เท่าที่รู้เนี่ย โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต มีอยุ่ 2 แผน แต่ในส่วนของวงเงินความคุ้มครองที่จะได้รับ เรื่องค่ารักษาพยาบาล เรื่องค่าห้องพัก หรือค่าบริการอื่นๆ ดูเหมือนว่าไม่แตกต่างกัน ซึ่งผมก็ยังคิดว่าผมดูผิดหรือเปล่า

2020.11.20 16:20

Jook

สวัสดีครับ ผมเองก็มองหาคนที่อธิบายแผนประกันเรื่อง sme นี้ด้วยนะครับ ส่วนตัวมีธุรกิจไม่ใหญ่มาก แค่ส่งออกนิดหน่อย ก็เลยไม่แน่ใจว่าถ้า ทำแผนธุรกิจใหญ่ จะคุ้มกับค่าประกันไหม นอกจากจะทำธุรกิจผมของ SME แล้ว ผมจะได้ค่าตอบแทนอะไรบ้างครับ แล้วต้องเสีย เบี้ยเท่าไหร่ ใครเคยมีประสบการณ์ หรือรู้เรื่องนี้ ขอช่วยแชร์ประสบการณ์ที่ดีๆด้วยนะครับ

2020.12.14 13:0

Pukkaa

จริงๆเราว่ามันเป็นการโฆษณาเท่านั้นแหละค่ะ มันไม่เกี่ยวหรอกว่าคุณจะต้องทำธุรกิจถึงจะสมัครประกันนี้ได้ จริงๆประกันตัวนี้เขาทำออกมาไว้เพื่อสำหรับคนที่เดินทางไปทำงานที่ต่างประเทศบ่อยๆ ซึ่งสามารถที่จะได้รับการรักษาที่ต่างประเทศได้ จะตอบโจทย์กับคนกลุ่มนี้นะคะ แต่ถ้าสมมุติว่าคุณอยากจะทำประกันสุขภาพคุณต้องดูความต้องการเรื่องความคุ้มครองของคุณเป็นหลักค่ะ ไม่ใช่ดูจากอาชีพเป็นหลัก

2021.01.12 9:40

ปัสเสนะ

ประกันตัวนี้เพื่อนไปหาข้อูลมาจากเวบไหนเหรอครับ ผมนั้งหามาประมาณ2ชั่วโมงแล้วนะครับ ขนาดในเวบของประกันเขามันยังไม่ขึ้นมาเลยนะครับ ประกันตัวนี้มันมีอยู่จริงเหรอครับ ถ้าเพื่อนๆทราบช่วยบอกด้วยนะครับ ส่วนตัวของผมอ่านเจอเพื่อนๆพูดเกี่ยวกับประกันตัวนี้เยอะมากครับ เลยคิดว่าถ้าสามารถซื้อได้ก็จะซื้อครับ ยังไงผมรบกวนด้วยนะครับ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),เจ้าของธุรกิจ

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี