Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต เพราะดูเหมือนว่าจะเป็นประกันเสริมที่ช่วยให้มีการ ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดมีการตรวจเจอโรคมะเร็ง ทั้งในตอนที่รักษาโรคมะเร็งด้วย แต่อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็ง ครอบคลุมในส่วนของค่าใช้จ่ายในเรื่องไหนบ้าง เพื่อจะได้เปรียบเทียบความคุ้มค่าเกี่ยวกับการใช้บริการ ว่าสมควรใช้ไหมสำหรับประกันเสริมนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ที่ใดมีรัก...💗

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ครอบคลุมโรคมะเร็งทั้งการรักษาแบบเคมีบำบัด และ Targeted Therapy ครับ แล้วยังให้ความคุ้มครองค่ายา ค่าห้อง จากความเจ็บป่วย หรืออุบัติเหตุด้วย หากจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลขณะที่อยุ่ต่างประเทศก็สามารถเข้ารับการรักษาได้ครับ ถ้าตรงใจ ตรงตามความต้องการก็ซื้อสัญญาเพิ่มครับ

2020.11.21 7:29

Loma

แค่ได้ยินชื่อมะเร็งเราก็กลัวแล้วนะ คนในครอบครัว ของเราก็เป็นมะเร็งเหมือนกัน ตอนนั้นจำได้เลยว่า ชีวิตเราลำบากมาก ต้องใช้เงิน เป็นหลักล้านๆ ที่จะรักษามะเร็ง สุดท้าย ก็ยื้อไปได้ไม่กี่เดือน ใจเราก็รักครอบครัวนะ แต่ว่า ถ้าต้องใช้เงินเยอะขนาดนั้นเพื่อรักษามะเร็ง ทำประกันไว้ดีกว่า คนที่อยู่ข้างหลังเขาจะได้ไม่ลำบากเยอะมากเท่าไหร่ ยังไงก็คิดดีๆนะ

2020.12.14 13:1

เอริน

เราว่าตอนนี้คุณเป็นมะเร็งอยู่ เราไม่แน่ใจว่าคุณจะสามารถสมัครประกันนี้ได้หรือเปล่านะคะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าเป็นมะเร็งประกันไม่ค่อยรับหรอกค่ะ นอกจากว่าคุณจะสมัครทำประกันแล้วเราค่อยเป็นมะเร็งทีหลังอันนี้ถึงจะได้รับความคุ้มครองค่ะ แต่ถ้าคุณยังอยากที่จะสมัครยังไงลองตรวจสอบข้อมูลกับทางบริษัทอีกทีนึงแล้วกันนะคะ

2021.01.12 9:42

กิตติยา

พี่ เอรินคะ เจ้าของคำถามเขาไม่ได้เป็นมะเร็งนะคะ เขาแค่ถามดรื่องการคุ้มครองกรณีที่เกิดพบว่าเป็นมะเร็งนะคะ เรื่องการคุ้มครองเพื่อนก็ตอบไปหมดแล้วนะคะ ทั้งเรื่องวิธ๊่การรักษาที่เราสามารถเลือกได้ว่าจะรักษาแบบไหน ซึ่งการรักษาทั้งสองแบบเป็นการรักษามะเร็งที่นิยมทำกันมากในบ้านเราตอนนี้ ดังนั้นไม่ว่าเราจะเลือกแผนไหนก็คุ้มคะ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี