Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

เราจะเดินทางไปต่างประเทศแต่ก็กลัวเหมือนกันค่ะว่า จะเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง สำหรับประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต สามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่เราเดินทางไปต่างประเทศแล้วก็เจออุบัติเหตุไหมคะ ก็อยากได้รับการคุ้มครองในระหว่างการเดินทางด้วย จะได้ไม่ต้องไปคอยซื้อประกันการเดินทาง คือเสียเบี้ยประกันเพิ่มเติมเงิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ที่ใดมีรัก...💗

คุ้มครองอยู่ครับ เรื่องการรักษาพยาบาลในต่างประเทศ เมื่อคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตไว้ด้วย แต่คุณจะไปต่างประเทศช่วงนี้จริงๆเหรอครับ ถ้าต้องไปก็รักษาสุขภาพให้ดี แต่ก่อนไปคุณสอบถามรายละเอียดให้ชัดเจนจากตัวแทนหรือเจ้าหน้าที่ก่อนนะครับ ว่าคุ้มครองอะไรบ้าง ตุ้มครองเท่าไหร่ ต้องจ่ายก่อนหรือเปล่า

2020.11.21 7:34

Loma

ใช่ค่ะอันนี้คือดีมากๆ ไม่ใช่ว่าเราแช่งตัวเองนะ แต่ว่าเรื่องแบบนี้ไม่มีใครเคยคาดรู้ใช่ไหมล่ะ ทำไว้นั่นแหละดีที่สุดแล้วค่ะ เคยเห็นข้างบ้าน เขาเดินทางไปทำงานต่างประเทศ กลับมาขาขาด นอนอยู่บ้าน ต้องใช้เงินที่หามาทั้งหมดเลี้ยงตัวเอง พ่อทำประกันไว้นะ น่าจะสบายกว่านี้นิดนึง แต่ได้ยินว่าทางโน้นไม่ได้ทำประกัน เลยทำไว้ดีกว่าค่ะ

2020.12.14 13:1

Mika

คิดว่าเขาไม่น่าจะคุ้มครองที่ต่างประเทศหรอกนะคะ คือประกันตัวนี้มีจุดเด่นตรงที่ว่า เขาให้วงเงินเยอะในการรักษาแล้วก็เขาคุ้มครองหลายอย่างเลย แล้วก็คุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วย แต่ถ้าพูดถึงการที่จะไปรักษาที่ต่างประเทศคุณต้องไปสมัครอีกตัวนึงนะคะของบริษัทไทยประกันชีวิต รู้สึกจะชื่อโครงการ SME คุ้มชัวร์ นะคะ

2021.01.12 9:43

กิตติยา

ปกติเวลาที่เราต้องเดินทางไปต่างประเทศ เราก็ต้องซื้อประกันการเดินทางอยู่แล้วนะคะ ไม่ใช่ว่าเอาประกันตัวที่เราซื้ออยู่ไปยืนกับวีซ่าได้นะคะ เรื่องประกัน ถึงผม้ว่าจะคุ้มครองเราตอนอยู่ต่างประเทศ ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าการที่เรามีประกันมากกว่า1ฉบับไปด้วยจะช่วยเราลดความเสี่ยงได้มากเลยคะอย่าลิมนะคะค่ารักษาที่ต่างประเทศจะแพงกว่าบ้านเรานะคะ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี