Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ตอนที่เราอยากจะจ่ายค่าเบี้ยประกันเสริม สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต เราสามารถที่จะจ่ายเป็นงวดหรือมีเงื่อนไขอะไรในการที่ช่วยให้เราสามารถผ่อนจ่ายได้ไหมคะ เพราะโดยส่วนตัวแล้วถือว่าเป็นจำนวนเงินที่เยอะอยู่เหมือนกัน ก็เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับช่องทางตัวเลือกในการผ่อนชำระว่าสามารถทำได้แบบไหนบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

...รักอยู่หนใด...

ปกติสัญญาเพิ่มเติมไม่แพงเท่ากับประกันหลักมั้ยอะคะ พอดีเราไม่เคยซื้อสัญญาเพิ่มเติม ไม่รู้ว่าสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต จะให้แบ่งชำระค่าเบี้ยประกันได้หรือเปล่า เจ้าของกระทู้สอบถามกับตัวแทนหรือยังคะ น่าจะพอคุยกันได้นะ อย่าลืมดูรายละเอียดความคุ้มครองให้ดี ว่ามันคุ้มกับเบี้ยประกันที่คุณต้องจ่ายเพิ่มมั้ย

2020.11.21 8:16

Min

เบี้ยประกันไม่น่าจะสูงเกินที่เจ้าของกระทู้รับไม่ไหวไหมคะเพราะว่าปกติแล้วสัญญาเพิ่มเติมจะต้องจ่ายทีเดียวไหมอันนี้ไม่แน่ใจนะแต่ว่าก็เหมือนกันกับที่เราซื้อประกันอย่างอื่นนะว่าถ้าจ่ายตามกำหนดเขาก็คุ้มครองเต็มวงเงินแต่ถ้าจ่ายไม่ทันหรือไม่จ่ายตามกำหนดอาจจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษในการประกันก็ได้ค่ะ เท่าที่เราดูมานะ

2020.12.15 17:0

Alisa

เราสามารถที่จะจ่ายเป็นงวดหรือมีเงื่อนไขอะไรในการที่ช่วยให้เราสามารถผ่อนจ่ายได้ไหม?? ตอบ จริงๆที่เขาสามารถที่จะจ่ายบัตรเครดิตได้แล้วก็สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ค่ะก็แล้วแต่คุณสะดวกเลยนะคะไม่ได้มีกฎเกณฑ์ตายตัวค่ะ อีกอย่างนึงประกันสุขภาพเขามีให้เราเลือกจ่ายเป็นรายเดือนราย 6 เดือนหรือรายปีค่ะ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับช่องทางตัวเลือกในการผ่อนชำระ? ตอบ ตรงนี้ลองสอบถามกับทางตัวแทนดูนะคะ

2021.01.12 9:46

คณะรมย์

จริงๆแล้วเบี้ยประกันส่วนใหญ่แล้วสมารถที่จะซื้อแบ่งเป็นช่วงๆได้คะ อย่างของตัวนี้สามารถซื้อแล้วจ่ายเป็นรายเดือนได้คะ แต่ถามว่าจะซื้อแบบรายเดือนไปเพื่ออะไรคะ เพราะว่าราคาจะเพิ่มจากเดิมเยอะมากเลยนะคะ ซื้อทังทีเราว่ากัดฟันจ่ายเป็นรายปีไปเลยจะดีกว่าคะ ได้รับการคุ้มครองต่อเนื่องด้วยแถมไม่ต้องมาจ่ายแพงด้วยคะ

2021.03.20 14:28

Donsak

เรื่องการแบ่งชำระสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตผมว่าทำได้นะ จริงๆตอนนี้เจ้าของกระทู้คงจัดการไปแล้วล่ะ ผมว่านะ ไม่ว่าจะมีเรื่องอะไรก็ตามเราสามารถถามกับตัวแทนประกันของเราได้นะครับ เขาก็อยากให้เราทำประกันกับเขาไปเรื่อยๆอยู่แล้วล่ะ เรื่องการแบ่งชำระเงินคุยได้แน่นอน เราไม่ได้จะขอยกเลิกซะหน่อย

2021.07.13 9:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี