Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

มีเหตุการณ์หรือมีกรณีใดบ้างครับ ที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจาก สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อที่จะสามารถเป็นความรู้และ จะได้ไม่ทำ แล้วเข้าใจและยอมรับได้ว่าส่วนนั้นไม่ได้รับการคุ้มครอง เพราะบางครั้งความไม่เข้าใจตรงกันทำให้เราไม่เข้าใจ ตั้งแต่แรกว่าทำไมถึงไม่ให้การคุ้มครองในส่วนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

...รักอยู่หนใด...

ถ้าจะไม่ได้รับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ก็คงจะมี ความเจ็บป่วยที่เป็นมาก่อนการทำประกัน ยิ่งเป็นความเจ็บป่วยเรื้อรังด้วย..อย่างนี้ไม่ได้ค่ะ แล้วก็การผ่าตัดเพื่อความสวยงามไม่ใช่เพื่อการรักษา ที่เกี่ยวกับผิวพรรณก็ไม่ได้ค่ะ และยังมีอีกหลายอย่าง ต้องดูรายละเอียดให้ถี่ถ้วนนะคะ

2020.11.21 8:20

Naii

อาจจะไม่ป่วยค่ะมถ้าคุณไม่ป่วยเลยก็ไม่ได้รับข่าวการคุ้มครองถูกไหมจะไปเบิกทำไมล่ะ ก็ไม่มีใครอยากป่วยด้วยใช่ไหมคะและถ้าคุณป่วยคุณก็บอกได้ หรือถ้าคุณไม่ป่วยคุณก็ขอเบิกเคลมเบี้ยวมา ก็มาใช้เป็นเงินก้อนก็ได้ดีเหมือนกันก็เหมือนมีคนเก็บเงินให้เรานั่นแหละค่ะทำเลย จะได้มีเงินก้อนไว้ใช้ในอนาคตด้วย ลองคิดดูดีๆสิคะ

2020.12.16 15:1

<<EMii>>>

บริษัทประกันสุขภาพทั่วๆไป ถึงแม้จะบอกว่าไม่จำเป็นต้องตรวจสุขภาพ แต่ในความเป็นจริงคุณก็ต้องรายงานโรคประจำตัวของคุณจริงๆ ไม่ใช่ปกปิดข้อมูลความเจ็บป่วยของคุณ เพราะว่าตรงนี้มันจะมีผลความคุ้มครองในเรื่องของสัญญานะคะ ถ้าคุณปกปิดข้อมูลแล้วเกิดเจอว่า คุณโกหก เขาอาจจะบอกเลิกสัญญากับคุณเลยก็ได้แล้วก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองเลยค่ะ

2021.01.12 9:47

คณะรมย์

ประกันตัวนี้ถ้าเราซื้อ เราต้องเชคประวัติการรักษาของเราย้อนไปประมาณ5ปีที่แล้วคะ ถ้าเราเคยมีการรักษาโรคอย่างใดอย่างหนึ่งที่เขาระบุว่าคุ้มครอง เราก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะเพราะว่าเขาถือง่าเราเป็นโรคนี้ก่อนที่จะมีประกันเสริมตัวนี้คะ แล้วอีกอย่างถ้าเราไม่แจ้งแล้วเขามาทราบทีหลังประกันของเราก็จะถูกยกเลิกการคุ้มครองทันทีคะ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี