Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

เห็นในโฆษณาบอกว่า โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะเป็นประกันที่ช่วยให้เราได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล ส่วนเกินสิทธิ์ เหมือนกับเป็นการป้องกันในระดับหนึ่งที่ช่วยให้เราสามารถที่จะ เบิกค่าพยาบาลสูงสุดหรือเพิ่มเติมจากเดิมด้วย เลยอยากทราบเกี่ยวกับจำนวนเงินการคุ้มครองบ่ได้รับมากน้อยแค่ไหนคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

yut2859%%

เป็นอีกตัวเลือกของคนทำงานประจำที่อาจได้สวัสดิการไม่เพียงพอ สามารถสมัครประกันของโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตได้ เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลส่วนเกินสิทธ์จำนวน 200,000-500,000 บาท ตามแผนประกันที่มีให้เลือก ซึ่งมีอยู่ 3 แผนครับ ต้องการวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ก็เลือกตามต้องการได้ครับ

2020.11.21 8:50

Naii

เห็นเขาบอกว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลส่วนเกิน 200,000 ถึง 500,000 บาท ถ้าตัวเลขนี้เป็นจริงก็ดีเลยนะคะ ตอนที่เป็นส่วนเกินให้เขามีค่านู่นค่านี่โผล่มาคุณจะรู้ได้เลยว่าค่ะเครียดมากๆถ้ามีประกัน 200,000 ถึง 500,000 ที่จะจ่ายเงินส่วนเงินส่วนเกินอันนี้เป็นหลักประกันที่ดีมากๆค่ะ ไว้เถอะค่ะอย่างน้อยก็จะช่วยในเวลาที่คุณจำเป็นจริงๆ

2020.12.16 15:1

Anothai.

จำนวนเงินเกี่ยวกับเรื่องการคุ้มครองนั้นขึ้นอยู่กับแผนที่คุณเลือกเลยค่ะ ที่นี่เขามีให้ทั้งหมด 3 แผนนะคะ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเพิ่มเยอะๆก็เลือกที่แผ่นที่ 3 ค่ะ แต่ถ้าเราจ่ายเบี้ยไม่ไหวก็แผนสองก็พอ ไม่น้อยเกินไปแล้วก็ไม่เยอะเกินไป ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันนี้คุณต้องเช็คกับทางตัวแทนนะคะเพราะเราไม่รู้ว่าจขกทอายุเท่าไหร่

2021.01.12 9:48

ชัยพัส

ประกันเสริมตัวนี้เป็นแบบ พิเศษจริงๆตามชื่อเลยครับ ที่บอกว่าพิเศษคือนอจากจะมีค่าห้องเป็นมาตรฐานแล้วยังมีวงเงินเพิ่มเข้ามาให้อีกด้วยครับเอาไว้จ่ายกรณีที่ค่าห้องแพงกว่าที่ประกันจะคุ้มครอง นอกจากนั้นประกันตัวนี้เรายังสามารถรักษาในฐานะคนไข้นอกได้ด้วยครับการคุ้มครองเหมือนกับกรณีที่เราเป็นคนไข้ที่นอนโรงพยบาลเลยนครับ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี