Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

เมื่อเราจำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลและได้รับการรักษาตัวนานๆ แน่นอนว่าต้องมีการจ่ายเกี่ยวกับค่าห้องพักด้วย สำหรับบริการโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต สามารถเบิกเกี่ยวกับค่าห้องพักหรือช่วยค่าใช้จ่ายกับเราในส่วนนี้ได้มากน้อยแค่ไหนคะ ถ้าเลือกได้ก็อยากจะใช้บริการในการนอนห้องพักจะได้รับการรักษาดีๆค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

yut2859%%

ทีคุณถามมาสามารถได้รับความคุ้มครองจากโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตครับ ในส่วนของค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน วันละ 2,000 หรือ 4,000 บาท (ตามแผนประกันที่เลือกไว้) สูงสุด 120 วันต่อการเข้าพักรักษาพยาบาลครั้งนึงครับ ทางที่ดีควรสอบถามกับเจ้าหน้าที่บริษัทประกันให้ละเอียดก่อนดีกว่า

2020.11.21 8:56

Maji

อันนี้จากประสบการณ์จริงนะคะคือตอนที่เราประสบอุบัติเหตุเราทำงานไม่ได้เลยเพราะว่ามันเกี่ยวกับทั้งข้อขามือแล้วก็พอแล้วด้วยจำได้เลยว่าตอนนั้นเครียดมากๆแต่มีประกันของ เมืองไทยประกันชีวิตช่วยไหวจริงๆนะ ตอนนั้นน่าจะได้ไม่แน่ใจพันสองพันนี้แหละมั้งแต่ว่าช่วยชีวิตจริงๆนะคะ สมัครไว้เถอะค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นในชีวิตของเรามีอะไรป้องกันไว้หน่อยก็ดีนะ

2020.12.16 15:2

Nimnuan.Z

ถ้าคุณต้องรักษาตัวนานๆ เราแนะนำว่าเลือกโรงพยาบาลที่ค่าห้องไม่สูงเกินไปจะดีกว่า ถึงแม้ว่าเขาจะมีวงเงินให้คุณก็ตามในการที่จะจ่ายค่าห้อง แต่คุณอย่าลืมนะว่ามันมีค่าอย่างอื่นอีก เช่นค่าหมอ ค่ายา อื่นๆอีกจิปาถะ คุณต้องดูด้วยว่าวงเงินทีเขาให้คุ้มครองครั้งนึงเท่าไหร่ ไม่งั้นถ้ามันเกินวงเงินคุณต้องจ่ายเองแล้วก็แย่เลยนะ

2021.01.12 9:51

ชัยพัส

เบิกได้เท่าไรมันอยู่ที่แผนประกันที่เราเลือกเอาไว้ใช่ไหมครับ ประกันเสริตัวนี้มีให้เราเลือกสามแผนการคุ้มครองซึ่ง ถ้าเป็นแผนที่2และแผนที่3เรื่องการรักษาตะวเสียค่าห้องให้เท่าๆกันเลยครับ ถ้าใครอยากที่จะทำนะครับผมว่า2แผนน่าจะเป็นตัวเลือกนะครับ เพราะว่าค่าห้องส่วนใหญ่ของโรงพยาบาลเอกชนก็จะราคาประมาณนี้นะครับ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี