Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

พ่อแม่ทำประกัน สุขภาพโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อเอาไว้สำหรับดูแลเรื่องของสุขภาพโดยเฉพาะ เลยอยากทราบว่าสำหรับฉันที่อายุ 35 ปีก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ด้วยไหม กลัวว่าจะเป็นประกันสุขภาพที่มีไว้สำหรับผู้สูงอายุหรือเปล่า เพราะสิทธิ์การคุ้มครองก็จะไม่เหมือนกันกับคนที่อายุน้อยๆอย่างฉัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@พ้ฒน์=3957

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต กำหนดอายุของผู้รับประกันภัยไว้เป็นช่วงยาวเหมือนกันนะครับ คือ อายุ 18 – 70 ปี ได้ความคุ้มครองถึงอายุ 81 ปีเลยครับ คุณเพิ่งอายุ 35 ปี สมัครได้แน่นอนครับ ความคุ้มครองก็เหมือนกันไม่ว่าอายุเท่าไหร่แต่ค่าเบี้ยประกันจะไม่เท่ากัน ก่อนสมัครก็ดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยครับ

2020.11.21 9:8

Maji

ได้เลยค่ะอันนี้ดีมากๆด้วยถ้าสมัครตอนอายุ 35 คิดดูตอนอายุ 50 คุณก็จะมีประกันแถมยังมีเงินเบี้ยเหลือไว้ให้ใช้ตอนเกษียณด้วยนะสมัครเลยค่ะเป็นเสียงนึงฉันเองก็สมัครประกันตนอายุน้อยค่ะตอนนี้อายุจะ 50 แล้วไม่ได้กังวลอะไรมากและยังคิดด้วยว่าเกษียณแล้วก็ไม่ต้องทำงานหนักขนาดนั้นคุณอาจจะทำงานเหนื่อยตอนที่บริการคนแต่ถ้าเป็นวัยผู้ใหญ่แล้วคุณจะรู้สึกสบายมากๆเลยนะลองดูลองดู

2020.12.16 15:2

แพรรี่

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับประกันนี้หน่อยนะคะว่าสมมุติว่าถ้าเรามีประกันตัวนึงอยู่แล้วเราสามารถที่จะสมัครประกันตัวนี้เพิ่มอีกดีไหม เพราะว่าประกันของเราค่อนข้างที่จะไม่ครอบคลุมวงเงินเท่าไหร่เวลาที่เข้าโรงพยาบาลทีเราต้องจ่ายส่วนต่างเอง ก็เลยอยากทำประกันเพิ่มค่ะ เพื่อนๆสามารถแนะนำเราได้ไหมคะสำหรับประกันตัวนี้ ว่ามีข้อดีข้อเสียยังไง ?

2021.01.13 2:15

ธนวัฒน์

เดี่ยวนะครับ ประกันอันนี้เป็นประกันสุขภาพไม่ใช่เหรอครับแล้วมันจะได้เงินตอนที่อายุ50ปีได้ยังไงครับ ปกติแล้วประกันสุขภาพเข่เป็นประกันจ่ายแล้วทิ้งไม่ใช่เหรอคไม่ได้เป็นแบบสะสมเบี้ยประกันเหมือนประกันชีวิตนิ ยังไงช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ ที่บอกว่ามีเงินคืนตอนอายุ50ปีมันหมายความว่ายังไงหรอครับ ถ้ามีแบบนี้ผมสนใจนะครับ

2021.03.20 14:28

Meem

แผนประกันที่ จขกท. ถามถึงไม่ใช่ประกันสำหรับผู้สูงอายุเท่านั้นนะคะ ทำได้ตั้งแต่อายุ 18 ปีเลย แต่น้อยคนนะที่จะวางแผนชีวิตเอาตั้งแต่ช่วงวัยรุ่น นอกจากว่าที่บ้านวางแผนให้ เราเองก็คนนึงที่ที่บ้านเราวางแผนชีวิตมาให้อย่างดีจำความได้ก็มีประกันแล้วค่ะ ชีวิตใช้ประกันมาตลอดเลย ทั้งเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ก็เลยดีตรงนี้ ไม่เคยต้องเข้าโรงพยาบาลรัฐฯเลยแหละ ไม่ได้จะมาอวดนะคะ แต่อยากบอกว่าประกันช่วยให้คุณภาพชีวิตดีขึ้นได้ค่ะ

2021.07.21 15:5

P'Yai

ถ้าพ่อแม่ของจขกททำได้ จขกทก็ยังซื้อได้อยู่แล้วครับ คนที่อายุน้อยมีโอกาสซื้อประกันได้มากกว่าคนที่อายุมากหรือสูงอายุอยู่แล้ว แล้วก็ประกันนี้ก็ไม่ใช่สำหรับผู้สูงอายุด้วย แต่ก็ดีนะครับสามารถซื้อได้จนถึงอายุ 70 แล้วก็คุ้มครองไปยาวๆเหมือนกัน อันนี้มันคือสุขภาพใช่ไหมอ่ะ จากที่อ่านคอมเม้นมานะ แต่ผมยังไม่ได้ไปอ่านเงื่อนไขจริงๆของประกันนี้

2021.09.13 5:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี