Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับส่วนลดในการสมัครประกันภัยได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ปกติก็ทำประกันสุขภาพไว้กับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต อยู่แล้ว ใจอยากจะสมัครให้กับคนในครอบครัว ได้รับการคุ้มครองด้วยกันเกี่ยวกับสุขภาพ มีโปรโมชั่นที่สามารถช่วยให้ลดราคาสำหรับคนในครอบครัวสมัครใช้บริการหลายๆคนไหมคะ จะได้ประหยัดค่าเบี้ยกรมธรรม์ไปได้ในระดับหนึ่งก็ยังดี เพราะสมัครใช้กันหลายคน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@พ้ฒน์=3957

ทำไมเจ้าของกระทู้ถามว่า โครงการเอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตมีโปรโมชั่นที่ลดราคาสำหรับคนในครอบครัวที่สมัครใช้บริการหลายๆคนไหม..ล่ะครับ คุณได้ยินมาจากไหนว่ามีโปรโมชั่นแบบนี้ ถ้ามีจริงๆผมก็สนใจนะ มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับ มาให้ข้อมูลกันด้วย เศรษฐกิจแบบนี้อะไรที่ช่วยให้ประหยัดได้ก็น่าใช้บริการทั้งนั้นล่ะครับ

2020.11.21 9:13

น้ำ

มีด้วยหรอคะ? พอดีเราก็สนใจทำประกันที่ถ้าทำกันทั้งครอบครัวอาจจะมีส่วนลดอะไรให้แบบนี้ด้วย เพราะเอาจริงๆค่าเบี้ยประต่อปีที่ต้องจ่ายให้กับแต่บะบริษัทก็แพงมากๆด้วย เท่าที่เราเดูมา ถ้ามีโปรแย่างที่คุณว่าจริงๆคงช่วยที่บ้านเราได้เยอะเลย เเถมครอบครัวเราเป็นครอบครัวใหญ่ เกือบๆจะเป็นครอบครัวขยายอยู่แล้วด้วย ยิ่งคุ้มเลย

2020.12.16 15:5

Pattie

เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีจริงๆไหมแต่เท่าที่เคยเห็นจากประกันคนอื่นที่เขาขายกัน ก็มีเหมือนกันนะคะที่ถ้าสมัครทั้งครอบครัวแล้วเราจะได้ส่วนลดในเรื่องของค่าเบี้ยประกัน ยังไงข้อมูลตรงนี้เราคิดว่าจขกทลองสอบถามกับทางตัวแทนดีกว่านะคะคุณจะได้ข้อมูลที่ชัวร์กว่า อีกอย่างเราจะได้ถามข้อมูลเรื่องเบี้ยประกันไปด้วยเลยดีไหมคะ

2021.01.13 2:16

ธนวัฒน์

ผมว่าไม่น่าจะมีส่วนลดนะครับ ปกติแล้วประกันพวกนี้ไม่ค่อยจัดโปรหลอกครับ นอกจากจะเป็นประกันแบบคู่นะครับที่เราเคยเจอมาอันนั้นจะลดราคาเบี้ยให้กรณีที่สามีภรรยาทำประกันพร้อมๆกัน พูดถึงราคาตัวนี้เป็นประกันที่ราคาไม่แพงนะครับถ้าเทียบกับการคุ้มครองที่เขาให้เรา มีบางเจ้าคุ้มครองคล้ายๆกันแต่ราคามากเกลือบเท่าตัวเลยนะ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี