Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

อยากทราบเงื่อนไขการใช้บริการสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ฉันเป็นคนหนึ่งที่เลือกใช้ประกันสุขภาพนี้ แต่ก็อยากรู้ด้วยว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง หรือว่ามีความเจ็บป่วยหรือโรคอะไรบ้างที่ไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครอง จะได้เป็นความรู้และเข้าใจว่าอะไรที่เรียกร้องได้หรือไม่ได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องน้อง!!

ความเจ็บป่วยและการรักษาที่ไม่สามารถรับความคุ้มครองจากโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตได้ก็คล้ายกับประกันสุขภาพอื่นๆ คือ โรคเรื้อรัง การเจ็บป่วยหรือการบาดเจ็บที่ยังไม่ได้รักษาให้หายก่อนวันทำสัญญาประกันภัย การตรวจรักษาภาวะที่เป็นมาแต่กำเนิด รวมถึงการตรวจรักษาหรือการผ่าตัดเพื่อเสริมสวย แบบนี้ไม่คุ้มครองค่ะ

2020.11.21 9:19

น้ำ

คือถ้าจะทำประกันจริงๆ เราอยากแนะนำให้ไปอ่านเงื่อนไขในกรมธรรม์ประกัรให้ดีๆนะคะ เพราะเห็นมาหลายคนหลายรายแล้วว่า พอทำประกันโดยที่อาศัยรีวิวจากคนอื่นมันก็ช่วยได้อยู่ แต่พอเราไปทำประกันเจอเข้ากับตัว มันคนละกรณีกัน แบบนี้ก็รับประกันให้ไม่ได้อะไรแบบนี้เกิดขึ้นมาบ่อยนะคะ ถ้ายังไงอยากให้เช็คดูดีๆด้วยค่ะ จะได้ไม่เสียใจทีหลัง

2020.12.16 15:7

Wutt.1245

สำหรับประกันตัวนี้เขาก็จะไม่คุ้มครองเกี่ยวกับพวกโรคร้ายแรงต่างๆที่ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขกรมธรรม์ครับ อย่างเช่น โรค HIV การเจ็บป่วยที่มีการผ่าตัดมาก่อนที่จะทำประกันตรงนี้เขาก็จะไม่คุ้มครองด้วยนะครับ แต่แนะนำว่าถ้าคุณไม่ค่อยเข้าใจเงื่อนไขอะไรขอให้สอบถามกับทางตัวแทนดีที่สุดครับ เพราะว่าบางครั้งเราอ่านเองก็อาจจะงงๆกับเงื่อนไขได้

2021.01.13 2:17

ธิดาวรรณ์

ส่วนใหญ่ประกันพวกนี้มีระยะรอคอยที่ประมาณ 120วัน ถึงจะสามารถได้รับการคุ้มครองครบ100% ตามที่ประกันแจ้งเอาไว้คะ กรณีที่เราเป็นโรคบางโรคอาจจะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ แล้วก็อีกกรณีหนึ่งนะคะที่เราไม่สามาถได้รับการคุ้มครองหรือว่าสินไหมทดแทนเลย คือกรณีที่เราฆ่าตัวตายคะ ประกันจะยกเลิกการคุ้มครองแล้วก็ไม่จ่ายอะไรเลยคะ

2021.03.20 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี