Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

เคยเห็นเกี่ยวกับประกันสุขภาพบางอย่างที่มีไว้เฉพาะสำหรับผู้หญิงหรือผู้ชาย เลยไม่ค่อยมั่นใจเกี่ยวกับบริการของโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ให้บริการเฉพาะแต่ผู้ชายหรือเปล่าคะ สำหรับผู้หญิงสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยได้หรือเปล่า เพื่อจะไม่ได้ผิดพลาดในการไปสมัครใช้บริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องน้อง!!

ไม่ได้มีข้อกำหนดในเรื่องเพศของผู้สมัครโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตนะคะ จะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงก็สามารถทำประกันนี้ได้ เพียงแค่มีอายุตั้งแต่ 18-70 ปี และจะได้รับความคุ้มครองถึงอายุ 81 ปีเลยค่ะ เราว่าเจ้าของกระทู้ดูในส่วนความคุ้มครองที่จะได้รับกับค่าเบี้ยประกันภัยดีกว่า มันจะคุ้มกับที่จ่ายมั้ย

2020.11.21 9:22

น้ำ

ประกันที่จะกำหนดเพศส่วนใหญ่แล้วจะเป็นพวกประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองโรคเฉพาะมากกว่าค่ะ อย่างเช่น ประกันมะเร็งปากมดลูก เราๆก็รู้กันเลยใช่ไหมคะ ว่าเพศไหนถึงจะทำได้ ก็ถ้าผู้ชายคนไหนมีมดลูก ก็คงทำประกันตัวนี้ได้ อะไรแบบนี้มากกว่าค่ะ ถ้านอกจากนั้นก็ไม่มีการกำหนดเพศของคนที่ทำประกันเท่าไหร่ อันนี้คือเท่าที่เรารู้มานะคะ

2020.12.16 15:11

Jack.89

สำหรับผมผมรู้สึกว่าประกันตัวนี้เนี่ย เหมาะสำหรับคนที่มีประกันอยู่แล้วแต่ว่าวงเงินในประกันไม่พอที่จะจ่ายค่ารักษาพยาบาล ก็เลยมาสมัครประกันตัวนี้เพิ่ม เพราะคุณเห็นไหมชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า Extra Care Plus ซึ่งคุณสามารถที่จะเพิ่มเงินได้สำหรับค่าใช้จ่าย ในส่วนเกินที่คุณจะต้องจ่ายเอง ซึ่งตรงนี้เขาก็จะคุ้มครองทุกอย่างเลยไม่ว่าจะเป็นค่าห้องค่ายาค่าหมอ รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายนั้นหมดเลย

2021.01.13 2:18

ธิดาวรรณ์

ถ้ามีเงินสามารถซื้อประกันเสริมตัวนี้ได้เลยคะ แต่ถ้าอยากทำก็ต้องรีบหน่อยนะคะ ทางที่ดี เราว่าซื้อประกันเสริมตัวนี้พร้อมๆกับตัวประกันหลักที่เราซื้อเอาไว้เลยน่าจะดีกว่าคะ ไม่อย่างนั้นมันจะเสียเวลาแล้วอีกอย่างการคุ้มครองอาจจะไม่ต่อเนื่องด้วยคะ ยังไงรองคุยกับทางตัวแทนประกันชีวิตของคุณก็ได้นะคะว่าทำช่วงไหนดีที่สุดคะ

2021.03.20 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี