Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

กำลังมองหา ประกันที่ช่วยให้เราอุ่นใจในเรื่องของอุบัติเหตุและสุขภาพ ได้ยินมาว่าโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังเป็นที่สนใจและผู้คนก็นิยมใช้กันมากเลยค่ะ เลยอยากจะถามถึงสิทธิประโยชน์ ว่าเราสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือได้รับการช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลในส่วนไหนบ้าง เพื่อสร้างแรงจูงใจในการเลือกใช้บริการด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanok#8606

สมชื่อประกันเค้าล่ะค่ะ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองแบบเหมาจ่าย กรณีเป็นผู้ป่วยใน ทั้งค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหารและค่าบริการพยาบาลประจำวัน วงเงินที่ได้จะต่างกันนะคะเพราะประกันนี้มีอยู่ 3 แผน ผลประโยชน์อยู่ที่ 200,000 - 500,000 บาทค่ะ สะดวกจ่ายค่าเบี้ยประกันที่แผนไหนก็เลือกแผนนั้นค่ะ

2020.11.21 14:1

Keyy

ตัวโครงการเหมาจ่ายประกันชีวิตเนี่ยจะได้รับความคุ้มครองหลายอย่างด้วยค่ะเราว่าการทำประกันตัวนี้คุ้มนะเพราะว่าคุ้มครองหลายๆด้านแต่เท่าที่ได้ยินมาค่าเบี้ยประกันก็สูงไม่ใช่น้อย แล้วก็ความคุ้มครองในแต่ละด้านก็ไม่ได้กว้างมากเท่าไหร่คะอย่างเช่นโรคภัยไข้เจ็บก็อาจจะไม่ได้คุ้มครองบางโรคก็คือต้องขึ้นอยู่กับวาระและโอกาสว่าโรคที่เราเป็นหรือเหตุการณ์ที่เราเจอนั้นมันจะตรงกับเงื่อนไขของกรมธรรม์หรือเปล่า

2020.12.12 16:53

Cookie~butter☆

ประกันตัวนี้เป็นแบบเหมาจ่ายซึ่งน่าจะครอบคลุมหลากหลายๆรูปนะคะเพราะเห็นว่าเขาครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องของการผ่าตัดด้วย มันขึ้นอยู่กับว่าเราจะต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่ตามอายุเราเลยค่ะ แล้วเราค่อยมาเลือกแผนที่ละว่าเราต้องการความคุ้มครองขนาดไหน ไม่แน่ใจนะว่าตัวนี้คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุด้วยไหม ยังงัยรอคอมเมนท์อื่นมาตอบนะคะ

2021.01.13 2:20

ณัฐวุฒิ

ประกันสุขภาพตัวนี้น่าจะเหมือนกับตัวที่ผมทำนะครับ ผมทำของเจ้าอื่นครับ แต่เป็นแบบเหมาจ่ายเหมือนกันครับ ประกันแบบนี้ไม่ว่าเราจะเป็นอะไรแล้วต้องนอนโรงพยาบาลจะจ่ายให้เราทุกอย่างครับ ไม่ต้องมาแยกว่าเป็นโรคอะไรถึงคุ้มครองครับ ส่วนเรื่องการคุ้มครองเรื่องค่ารักษามีตั้งแต่2แสนบาทไปจนถึง5แสนบาทครับ ผมว่าค่อนข้างเยอะนะครับกับวงเงินค่ารักษา

2021.03.20 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี