Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ผมกำลังหาประกันอุบัติเหตุเพื่อช่วยให้คุ้มครองผมในกรณี ที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับบนท้องถนน ผมเป็นคนที่เดินทางไปทำงานต่างจังหวัด บ่อยมาก เลยอยากจะสมัครใช้บริการโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต แต่ก็อยากรู้ว่าจะมีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครอง อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์หรือทางท้องถนนไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanok#8606

รู้สึกว่าโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตจะคุ้มครองแบบเหมาจ่ายในการเป็นผู้ป่วยในนะคะ ครอบคลุมเรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาลประจำวันค่ะ สำหรับการเกิดอุบัติเหตุไม่น่าจะคุ้มครองนะคะ หากคุ้มครองก็ขอคนที่มาคอมเม้นท์ต่อจากเราแก้ไขให้ด้วย หรือคุณจะหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนก็ได้ค่ะ

2020.11.21 14:6

Kayy

แต่ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุบนท้องถนนจริงๆเราอยากจะแนะนำให้ทำประกันอุบัติเหตุไปเลยนะคะคิดว่าหลายๆคนถ้าจะแนะนำก็คงให้ทำประกันอุบัติเหตุไปด้วยเลยเพราะว่าพวกประกันแบบที่พวกอุบัติเหตุหรือพวกสุขภาพมาด้วยเนี่ยมันจะให้ความคุ้มครองแบบกว้างๆแต่ว่าไม่ลึก อย่างเช่นอุบัติเหตุบางอย่างก็ไม่ครอบคลุมต้องพิการตรงนั้นตรงนี้ซึ่งเราเองบอกไม่ได้ใช่ไหมคะว่าเราจะเป็นอะไร

2020.12.12 16:53

You•Me

ถ้าเป็นอุบัติเหตุบนท้องถนนไม่ทราบว่าจขกทหมายถึงอุบัติเหตุจาการขับรถไหม?? ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกี่ยวกับเรื่องการขับรถจริงๆคุณก็สามารถที่จะสมัครประกันเกี่ยวกับรถได้นะคะเขาก็มีความคุ้มครองตรงนี้อยู่แล้ว แต่ถ้าคุณกลัวว่าจะเกิดอุบัติเหตุจากการเดินถนนนี้คุณต้องไปสมัครประกันอุบัติเหตุแทนนะคะ ไม่ใช่น่าจะเหมาะกับประกันโครงการเหมาจ่ายค่ะ

2021.01.13 2:21

ณัฐวุฒิ

ประกันตัวนี้ได้กรณ๊ที่เจ็บป่วยแล้วต้องนอนรักษาตัวครับ ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ผมแนะนๆครับว่าให้ซื้อประกันอุบัติเหตุแยกไปเลยครับ เหตุผลที่ผมแนะนำเพราะว่าประกันอุบัติเหตุจะมีวงเงินค่ารักษาที่มากกว่าประกันเสริมที่มีอุบัติเหตุแถมเข้าไปครับ แล้วอีกอย่างเราก็ไม่ต้องไปสำรองจ่ายก่อนด้วยครับ สามารถเบิกค่ารักษาโดยตรงได้เลยครับ

2021.03.20 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี