Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ในส่วนของโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะช่วยให้เราให้ได้รับเงินชดเชย ในกรณีที่เราพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล และกลับมาพักฟื้นที่บ้านได้ไหมคะ เพราะว่าช่วงที่ไม่ได้ทำงานหรือรักษาตัว ก็ไม่มีรายรับหรือเงินเข้ามาช่วยเหลือจนเจอในค่าครองชีพ กำลังหาประกันภัยที่ช่วยส่งเสริมในเรื่องของชดเชยรายได้อยู่เหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanok#8606

จะมีเงินชดเชยเมื่อพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยเหรอคะ? เรารู้แต่ว่าโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองแบบเหมาจ่ายสำหรับผู้ป่วยใน ก็มีเรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาลประจำวันค่ะ ไม่รู้นะว่าจะมีเงินชดเชยให้หรือเปล่า ต้องเช็คข้อมุลอีกที ถ้ามีก็ดีมากๆเลยนะคะ

2020.11.21 14:8

Lolipop

ถ้าอยากได้เรื่องการชดเชยรายได้ตอนนอนโรงพยาบาล เราก็เห็นด้วยนะคะถ้าจะทำประกันชดเชยรายได้เพิ่มเพราะถ้านอนโรงพยาบาลทีเดียวนอกจากจะไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการรักษาแล้วเราหยุดงานแล้วก็ได้รายได้ตรงนี้มาด้วยยิ่งคนเป็นหัวหน้าครอบครัวเราแนะนำให้ทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยเลยนะคะเพิ่มค่าเบี้ยประกันนิดหน่อยแต่ว่าความคุ้มครองที่ได้ถือว่าคุ้มนะ

2020.12.12 16:53

Chaiwat_T

คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับเพราะว่าต่อให้เป็นประกันที่ไม่ใช่ของไทยประกันชีวิตเขาก็ไม่มีการคุ้มครองแบบนั้นครับ เต็มที่ก็คือจะจ่ายตอนช่วงที่อยู่โรงพยาบาลเท่านั้นแต่ถ้าออกจากโรงพยาบาลแล้วไม่มีการจ่ายเงิน ถ้าคุณอยากได้เกี่ยวกับค่าชดเชยที่เราไม่ได้ทำงาน แนะนำให้คุณไปเคลมกับทางประกันสังคมดีกว่านะครับ (ถ้าคุณจะทำประกันสังคมไว้) คุณสามารถทำเรื่องเบิกตรงนี้ได้เลยนะครับ

2021.01.13 2:22

นันทนา

นอนรักษาตัวอย่างเดียที่โรงพยาบาลเลยคะ แต่รักษาตัวต้องไม่เกิน12วันนะคะ วงเงินที่คุ้มครองต่ำสุดตกวัยละประมาณ2พันบาทคะ แต่โดยส่วนตัวถ้าจ่ายค่าห้องแค่2พันบาทเราว่าไม่น่าจะพอจ่ายคะ อย่างน้อยๆค่าห้องของโรงพยบาลเอกชน น่าจะอยู่ที่ประมาณ4พันบาทขึ้นไปคะ ถ้าอยากทำก็ต้องเชคเรื่องห้องโรงพยาบลที่บ้านคุณก่อนนะคะ

2021.03.20 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี