Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ตอนนี้ใครๆก็พูดถึง โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต เพราะดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองทั้งในกรณีที่จะป่วย แล้วจำเป็นต้องมีการผ่าตัด เลยอยากทราบด้วยว่าถ้ากรณีที่เกิดติดเชื้อโรคระบาดไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดในช่วงนี้ จะสามารถได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหม เพราะว่าเป็นโรคระบาดใหม่ที่เพิ่งเกิดขึ้นประกันส่วนใหญ่คงจะมองข้ามและไม่ได้ให้กับการคุ้มครอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรืองฤทธิ์1100

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองแบบเหมาจ่ายกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน แน่นอนว่ามีการจ่ายค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาลประจำวันให้ครับ ทีนี้ ถ้าเข้าแอดมิทที่โรงพยาบาลด้วยอาการป่วยบางอย่างมันก็คุ้มครองอยู่นะ แต่หากมาเจอว่าติดเชื้อโคโรน่าทีหลัง ไม่รู้ว่าจะยังไงต่อนะครับ

2020.11.21 14:12

Lolipop

ตอนนี้เราก็กำลังหาประกันที่คุ้มครองไวรัสโคโรน่าด้วยค่ะ เพราะว่าไอ้ครั้นจะสมัครแล้วก็เสียค่าเบี้ยประกันรายปีเฉพาะไวรัสโคโรน่าก็เสียดายเพราะเราก็ไม่รู้ว่าจะติดไวรัส covid หรือเปล่าแถมช่วงนี้ไวรัส covid ก็เริ่มซาแล้วด้วยแล้วก็เลยมองหาประกันที่คุ้มครองสุขภาพคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยได้ก็ดีแล้วก็ครอบคลุมกรณีที่เราติดไวรัส covid-19 แต่อีกเรื่องที่ต้องดูก็คือค่าเบี้ยประกันที่กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ

2020.12.12 16:54

Guitar

มีนะครับประกันอุบัติเหตุที่พ่วงกับโควิดของทิพยประกันภัยครับ ชื่อ “โครงการประกันโควิดรวมอุบัติเหตุ” รู้สึกว่าเขาจะคุ้มครองในวงเงิน 1 ล้านบาทเลยนะ แล้วก็เบี้ยไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ ผมจำรายละเอียดไม่ค่อยได้ เพราะว่าตอนนั้นจะสมัครให้กับครอบครัว ยังไงคุณลองสอบถามรายละเอียดกับทางตัวแทนดูอีกทีนึงแล้วกันนะครับถ้าสนใจ

2021.01.13 2:24

ณัฐวุฒิ

ถ้าเป็นเรื่องโรคที่เขารักษา เราว่าประกันตัวน่าจะจะคุ้มครองนะครับ เพราะแผนการคุ้มครองของเขาบอกเองนะครับว่าเหมาจ่าย นั้นแสดงว่าไม่ว่าจะป่วยด้วยโรคอะไรเขาก็ต้องคุ้มครองตามที่เขาบอกครับ จะมาว่าเป็นโรคที่อุบัติใหม่ไม่น่าจะฟังขึ้นนะครับ แล้วอีกอย่างนะครับ ถ้าเป็นโควิดจริงๆ ผมว่าทางรัฐบาลต้องมีส่วนช่วยแหละครับ

2021.03.20 15:0

จริณญา

อย่าเถียงกันอยู่เลยค่ะ ไม่ใช่อะไรนะเรารู้สึกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อนที่จะต้องได้รับ ความมั่นใจ และคำตอบที่ชัดเจนจากบริษัทประกันน่าจะดีกว่า จขกท. มีประกันมีอยู่แล้วใช่ไหมคะ ถ้างั้นก็ติดต่อตัวแทนประกันเลยถามตรงๆเลยว่าคุ้มครองโรค covid-19 ไหม เพื่อที่คุณอยากจะได้มองหาทางออก ถ้าไม่คุ้มครองก็ต้องหาซื้อประกันตัวใหม่แต่ถ้าคุ้มครองก็ดีไป

2021.05.18 15:22

Kiw..

@Lolipop คุณได้ซื้อประกันไวรัสโคโรน่าไว้มั้ยคะ เห็นว่าตอนนั้นที่คุณยังไม่ซื้อเพราะว่าการระบาดเริ่มซาลงแล้ว แต่ ณ เวลานี้ อย่างที่เราทราบกันดีว่ามีการระบาดอีกและยังมีอยู่เรื่อยๆด้วย เลยอยากรู้ว่าคุณได้ซื้อประกันไว้บ้างมั้ย ถ้าซื้อแล้วก็มาแนะนำกันบ้าง เผื่อว่าจะตรงกับที่เราต้องการ เพราะว่าเรายังไม่ได้ซื้อเลยค่ะ

2021.05.23 15:23

Like_this

ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะครับ ผมเองก็มีประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายแต่ไม่ใช่ของเมืองไทยประกันชีวิตเป็นของอีกเจ้านึง ผมก็คิดว่าจะโทรไปถามอยู่เหมือนกัน จะชัวร์กว่าถ้าเราถามจากบริษัทประกันโดยตรง เราจะได้วางแผนถูกเพราะถ้าไม่คุ้มครองโรค covid 19 ก็จะได้ถามเขาว่ามีประกันที่คุ้มครองโรค covid-19 แนะนำไหม แต่ถ้าคุ้มครองก็ดีไป

2021.07.26 6:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี