Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินชดเชยในส่วนไหนบ้างสำหรับ corona โรคติดต่อครับ สำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โรคระบาดไวรัสโคโรน่า สร้างความเสียหายทั้งเศรษฐกิจและสุขภาพด้วย สำหรับการคุ้มครองจากโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต สามารถให้เราได้รับการคุ้มครองจากการเจ็บป่วยไวรัสโคโรน่าด้วย ผมอยากทราบว่าเราสามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนไหนบ้าง เมื่อมีการพบกันตรวจเจอโรคไวรัสโคโรนาเราจะได้รับเงินชดเชยไหม หรือว่าในส่วนของการรักษาพยาบาลด้วยล่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟองน้ำ029#

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองจากการเจ็บป่วยไวรัสโคโรน่า ในส่วนของเงินชดเชยที่ได้น่าจะเป็นเรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาลประจำวันนะคะ สำหรับเงินชดเชยเมื่อนอนพักรักษาตัว ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็ดีนะเพราะรักษาตัวต้องหลายวันแน่ ขาดรายได้ไปเยอะค่ะ

2020.11.21 14:18

Lolipop

ได้ค่ารักษาพยาบาลแน่ๆใช่ไหมคะ แต่เรื่องของเงินก้อนนี้เราไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่นะ แต่ก่อนที่จะทำประกันที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัส covid-19 อยากจะให้ไปดูหลายๆเคสบางคนดูเหมือนจะติดไวรัส covid-19 แต่ว่าหมอวินิจฉัยว่าเป็นโรคปอดบวมอะไรแบบนี้ก็มีถ้ากรณีแบบนั้นน่ะเราจะไม่ได้รับเงินชดเชยนะคะก็คือต้องดูด้วยว่ากรณีไหนบ้างที่ได้รับการชดเชยเพราะว่าไวรัส covid มันคล้ายๆกับโรคปอดบวมด้วย

2020.12.12 16:54

เชอเอม

สอบถามเกี่ยวกับประกันสุขภาพตัวนี้นิดนึงนะคะ พอดีไม่อยากจะปรึกษากับตัวแทนนะคะเพราะว่ายังไม่แน่ใจว่าจะซื้อดีหรือเปล่า อยากสอบถามเพื่อนว่าประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่มีประกันอยู่แล้วใช่หรือเปล่าคะ หรือว่าไม่จำเป็นต้องมีประกันสุขภาพมาก่อนก็สามารถที่จะสมัครได้ เพราะเห็นว่าประกันตัวนี้อยู่ในสัญญาเพิ่มเติมเลยอ่านแล้วเลยงงๆไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

2021.01.13 2:26

นันทนา

ทำไมหลายคนถามกันเยอะจังเกี่ยวกับการคุ้มครองเรื่องโควิด-19 จริงๆแล้วเรื่องเงินชดเชยประกันตัวนี้ไม่ได้มีให้นะคะ ไม่าจะป่วยด้วยโรคอะไรก็ไม่มีคะ ประกันตัวนี้เป็นประกันเหมาจ่ายค่ารักษาคะ อย่างเช่น ค่าห้องที่โณงพยาบาล ค่าแพทย์ค่ายา หรือค่าหมอตรวจแบบนี้คะ ดังนั้นถ้าอยากได้เงินชดเชย คุณอาจต้องดูตัวอื่นเอาไว้บ้างนะคะ

2021.03.20 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี