Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

เห็นว่าใครๆก็ว่าจะเลือกจะทำประกันเพื่อเอาไว้สำหรับลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปี แต่สำหรับแล้วฉันเลือกโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ทำมานานแล้วค่ะเป็น 10 ปีเลยแต่ไม่เคยมีโรคอะไรที่เข้ามาในร่างกาย จ่ายเบี้ยประกันแต่ไม่เคยเคลมประกันเลยค่ะ แบบนี้เราจะได้รับการตอบแทนหรือว่าเงินชดเชยหรือเบี้ยประกันคืนไหมคะ เพราะว่าไม่มีเคยมีการเคลมประกันเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรืองฤทธิ์1100

เจ้าของกระทู้ทำประกันกับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตมานานเป็นสิบปีแล้วเหรอครับ ไม่เคยเคลมประกันเลย! คุณสุขภาพแข็งแรงดีมากนะครับ แต่คุณทำประกันมานานขนาดนี้ตัวแทนไม่ได้บอกหรือให้อะไรกับคุณบ้างเลยเหรอครับ น่าจะลองถามเขาดูนะ หรือว่าจ่ายเบี้ยประกันครบแล้วจะได้คืนเป็นเงินก้อน? มันต้องมีสักอย่างล่ะครับ

2020.11.21 14:26

Sabuu

เราชอบไอเดียนะอย่างเช่นอาจจะทุก 2 ปีทุก 4 ปีอะไรแบบนี้เวลาเราจ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วไม่ได้เคลมเลยอาจจะได้เงินคืนเป็นเปอร์เซ็นเปอร์เซ็นต์ก็ว่าไปแต่ที่จริงเราจะ ต้องเสียค่าเบี้ยประกันทุกปีอยู่แล้วใช่ไหมล่ะถ้าได้คืนปีละ 15% ก็ดี แต่ถ้าจะทำประกันจริงๆอย่าลืมคำนวณค่าเบี้ยประกันนะแล้วก็เอาค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายเนี่ยไปลดหย่อนภาษีตอนสิ้นปีก็ช่วยได้เยอะ เรารู้สึกว่าคุ้มนะ

2020.12.12 16:54

Choc~mint☆

น่าจะไม่มีการคืนเงินนะคะเพราะว่าเป็นประกันสุขภาพ แต่ถ้าเอาไว้ใช้ลดหย่อนภาษีน่าจะได้ค่ะ ประกันสุขภาพเป็นการที่เราจ่ายเบี้ยทิ้งไปฟรีๆ ค่ะไม่ได้เหมือนกับประกันชีวิตนะคะ แต่ประกันสุขภาพของบางที่ถ้าเราไม่เคลมเลยเขาก็จะมีเงินคืนให้ประมาณ 15 เปอร์เซ็นต์ อาจจะเป็นนโยบายของทางบริษัทก็ได้ ยังไงคุณลองเช็คดูอีกทีนึงเพื่อความชัวร์ดีกว่านะคะ

2021.01.13 2:27

อาวรณ์

ทำประกันสุขภาพนานเป็น สิบๆ ปี น่าจะทราบดีกว่าพวกเรานะคะว่าประกันสุขภาพตัวนี้เป็นประกันทิ้งคะ ไม่มีการสะสมเงินหรือว่ามีเงินปันผลให้เรานะคะ นี้ทำมานานแบบนี้ต้องเสียค่าเบี้ยรวมๆแล้วหลายบาทเลยนะคะ เราว่าคุณน่าจะใช้ประกันตัวนี้บ้างนะคะ เป็นไข้ไม่สบายที่ต้องนอนรักษาตัว จากที่บ้านก็เปลี่ยนไปที่โรงพยาบาลดีกว่านะคะ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี