Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการของ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ ผมอายุ 35 ปีและมีลูกชาย 1 คน หรืออยากจะสมัครบริการเอาไว้ให้ลูกชายด้วย ลูกชายผมอายุ 5 ปี อยากสมัครเอาไว้ให้ตั้งแต่เนิ่นๆเลยอยากทราบว่าสามารถที่จะทำการสมัครใช้บริการได้ไหมครับ เพราะว่าผมไม่ทราบข้อกำหนดเกี่ยวกับอายุในการสมัครใช้บริการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรืองฤทธิ์1100

มีการกำหนดอายุของผู้สมัครประกันโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตแน่นอนครับ ผู้เอาประกันภัยต้องมีอายุ 11-70 ปี เจ้าของกระทู้สมัครได้แต่ลูกชายต้องรอก่อนนะครับ มีประกันสุขภาพสำหรับเด็กเยอะนะ คุณจะหาประกันแบบนั้นสมัครให้ลูกก่อนมั้ยล่ะครับ ลองหาข้อมูลดูเพราะมันมีหลายประกัน ผมก็แนะนำไม่ถูกหรอกครับ

2020.11.21 14:28

Sabuu

อายุของคนทำประกันภัยมีก็สำคัญเนาะ ตอนนี้เราก็คิดอยู่นะคะว่าตอนนี้เราอายุกำลังจะเข้าเลข 3 น่าจะทำประกันภัยไว้ดีไหม หรือว่าประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตอันนี้ก็คิดอยู่ แต่จากที่ดูๆแล้วถ้าทำประกันตั้งแต่อายุน้อยๆไม่ว่าจะเป็นประกันตัวไหนก็จะทำให้เราจ่ายค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าตอนที่ทำตอนที่เราอายุมากแล้ว แต่คิดว่าอยากจะให้อัพเงินเดือนขึ้นกว่านี้อีกสักหน่อยถ้าเลื่อนขั้นเมื่อไหร่น่าจะทำประกันได้ค่ะ

2020.12.12 16:55

จั๊กจั่น

สำหรับตัวจขกทแล้วสามารถที่จะสมัครประกันนี้ได้นะคะ แต่สำหรับลูกของคุณอาจจะต้องรอให้โตกว่านี้ก่อนค่ะ ทำไมไม่ลองสมัครประกันสุขภาพสำหรับเด็กๆดูล่ะค่ะ มีหลายที่เลยนะที่น่าสนใจ เราทำให้ลูกก็จะเป็นของไทยพาณิชย์ประกันชีวิตอ่ะคะ ชื่อโครงการ สุขทุกวัย สามารถสมัครได้ตั้งแต่แรกเกิดจนถึงอายุ 65 ปีเลย ถ้าคุณอยากจะทำประกัน เอ็กซ์ตร้าเสริมให้ลูกก็สามารถสมัครเพิ่มได้นะคะ

2021.01.13 2:28

อาวรณ์

อยากซื้อประกันสุขภาพให้ลูกเหรอคะ ไม่ใช่แค่ประกันเสริมตัวนี้นะคะที่ไม่สามารถทำได้ส่วนใหญ่แล้วเกลือบจะทั้งหมดเลยคะ ถ้าพี่อยากซื้อประกันสุขภาพให้ลูก รองหันไปดูประกันสุขภาพของเด็กโดยเฉพาะเลยจะคุ้มมากว่านะคะ ได้รับการคุ้มครองเยอะมากเลยนะคะ แต่เราจำชื่อของประกัยไม่ได้คะ ได้ยินมานานแล้วว่ามีของเด็กเลยคะ น่าจะเป็นของกรุงเทพ หรืออะไรนี้แหละคะ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี