Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต กำลังหาที่สมัครค่ะ

เป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการของประกันภัย ได้ยินแต่ชื่อมาค่ะแต่ไม่รู้ว่าจะไปสมัครได้จากที่ไหน ได้ยินจากโฆษณามาโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ว่าสามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล ในกรณีต้องฟื้นตัวที่โรงพยาบาลนานๆก็ได้รับผลตอบแทน แล้วสามารถที่จะไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ เอาแบบที่ง่ายๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟองน้ำ029#

สมัครประกันโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิตผ่านทางเว็บไซต์ได้มั้ยละคะ เห็นบางบริษัทที่ขายประกันก็ให้ผู้ที่สนใจสามารถสมัครออนไลน์ได้ แต่ส่วนตัวเราว่าสมัครกับตัวแทนประกันดีกว่า ได้เห็นหน้า ได้พูดคุย-สอบถาม และได้คำตอบที่เราเข้าใจได้อย่างชัดเจนด้วย เพราะไม่เข้าใจตรงไหนก็ถาม ถามจนเราเข้าใจน่ะแหละ

2020.11.21 14:32

Sabuu

แล้วว่าถ้าติดต่อไปที่บริษัทโดยตรงก็น่าจะทำได้นะคะไม่ก็กับตัวแทนขายประกันภัย แต่ว่าที่ได้ยินมาเดี๋ยวนี้บริษัทประกันหลายที่สามารถสมัครทางออนไลน์ได้แล้ว แต่ถ้าจะซื้อกับตัวแทนขายประกันก็ระวังระวังด้วยนะคะบางทีตัวแทนขายประกันก็ไม่ได้ให้ข้อมูลเราทั้งหมดจริงๆหรือเขาให้ข้อมูลเราแต่เราไม่เข้าใจอันนี้เราก็ต้องระวังด้วย อยากจะให้หาข้อมูลดีๆก่อนทำประกันนะคะ

2020.12.12 16:55

Waree

ดีที่สุดนะคะโทรหา Call Center แล้วก็สอบถามว่าบริษัทประกันใกล้บ้านเราที่สุดอยู่ตรงไหนแล้วไปที่สาขานั้นเลยดีกว่าค่ะ ยังไงทำประกันกับทางบริษัทดีกว่าทำกับตัวแทนที่เราไม่รู้จักนะ แล้วก็ไม่แนะนำให้ทำทางออนไลน์ด้วยนะคะ เพราะบางครั้งเงื่อนไขไม่ละเอียดพอที่เราจะตัดสินใจได้ ไปติดต่อที่บริษัทเลยนะคะเดี๋ยวเขาก็จะแนะนำตัวแทนให้ค่ะ

2021.01.13 2:29

อาวรณ์

เราขอเบอร์โทรสำหรับติดต่อกลับได้ไหมคะ เราจะได้คุยได้คะว่าจะสมัครที่ไหน ส่วนตัวเราเองกค่อนข้างรู้จักตัวแทนประกันของหลายเจ้าคะ ถ้าอยากติดต่อผ่านทางเราก็ได้นะคะ มีคนรู้จักหลายคนที่เป็นของเมืองไทยด้วยคะ ยังไงถ้ายังสนใจอยู่ก็กลับมาทิ้งเบอร์หรืออะไรก็ได้นะคะที่สามารถติดต่อกลับได้คะ เราจะได้เป็นตัวกลางในการนัดหมายให้ได้คะ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่นอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุจากทางถนนสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้เราได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

All (ประกัน)

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันภัยไม่ครับในส่วนนี้ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ไม่มีการเครมประกันเราจะได้รับอะไรชดเชยกลับคืนมาบ้างคะ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองการติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับโครงการเหมาจ่าย เอ็กซ์ตร้า เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี