Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

อยากจะสมัครใช้บริการอยู่นะคะ เพื่อนๆที่ทำงานก็สมัครใช้บริการกัน สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต แต่ก็ยังไม่รู้เลยค่ะว่า สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง อยากจะเปรียบเทียบเกี่ยวกับความคุ้มค่าในการคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันภัยนี้ เลยอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะให้การคุ้มครองก่อนสมัครใช้บริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟองน้ำ029#

ให้ความคุ้มครองหลายอย่างนะคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตเรายังคิดว่า นี่เป็นสัญญาเพิ่มเติมหรือว่าประกันหลักกันแน่ สัญญานี้ให้ความคุ้มครองกรณีที่เป็นผู้ผ่วยในหลายรายการเลยค่ะ เกิดอุบัติเหตุหรือเป็นผู้ป่วยนอกก็ให้ความคุ้มครองนะคะ อยากให้คุณได้ดูรายละเอียดเองจริงๆ จะรู้ว่ามันมีเยอะมากกก

2020.11.21 14:37

Taki

แต่ว่าตัวประกันหลักของ Smart Health นี้ให้ความคุ้มครองไม่พอหรอคะ เพราะเท่าที่เราได้ยินมาตัวประกันหลักของ Smart Health ก็ให้ความคุ้มครองเยอะอยู่พอตัวนะนี่ยังจะต้องสมัครประกันเพิ่มเติมด้วยหรอคะ สำหรับเราคิดว่าถ้าจะทำประกันเพิ่มแค่ทำประกันชดเชยรายได้นี้ก็น่าจะพอแล้ว เพราะถ้าเพิ่มอีก ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีอาจจะเพิ่มเป็นหลักหมื่นเลยก็ได้ใช่ไหมคะ

2020.12.12 16:55

น้ำขิง

สำหรับประกันตัวนี้ จะครอบคลุมทุกอย่างเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลหมดเลยค่ะ อย่างเช่น ค่ารถพยาบาล ค่าผ่าตัด คือพูดง่ายๆว่าทุกอย่างเกี่ยวกับค่ารักษาคุณสามารถที่จะเครมได้หมดเลย หรือแม้กระทั่งคุณจะนอนโรงพยาบาลหรือไม่นอนโรงพยาบาลตรงนี้คุณก็สามารถที่จะเคลมได้ด้วยนะคะ ถ้าอยากให้ครอบคลุมเยอะๆก็เลือกแผนที่5ค่ะ แต่ค่าเบี้ยก็แพงตามอายุและความคุ้มครองด้วยนะ

2021.01.13 2:31

สิทธิโชค

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ตัวนี้ค่อนข้างที่จะแตกต่างกว่าตัวอื่นๆของเมืองไทยประกันชีวิตนะครับ อย่างตัวอื่นๆถึงแม้จะเป็นแบบเหมาจ่ายค่ารักษา ก็จะคุ้มครองกรณีที่เราต้องนอนรักษาตัวที่โณงพยาบาลเท่านั้นแต่ สมาร์ทเฮลท์ ไม่ว่าจะเป็นคนไข้ที่นอนรักษาตัวหรือว่าเป็นคนไข้นอกก็ยังได้รับการคุ้มครองเหมือนกันครับ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี