Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากจะตรวจเจอโรคมะเร็งสำหรับร่างกายของตัวเองนะครับ ผมเลยกำลังหาประกันสุขภาพที่จะช่วยรักษาพยาบาลในตอนที่ตรวจพบว่ามีโรคมะเร็ง สนใจสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต อยู่ครับ แต่ก็ไม่ทราบว่าจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างในการช่วยรักษาโรคมะเร็งถ้ามีการตรวจพบ ช่วยให้คำตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ไหมครับสำหรับคนที่รู้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fox28**#

จากที่เคยรู้ข้อมูลเกี่ยวกับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ ของเมืองไทยประกันชีวิต ผมคิดว่าให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งด้วยนะครับ เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน อุบัติเหตุหรือเป็นผู้ป่วยนอกก็คุ้มครองครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ต้องถามกับเจ้าหน้าที่บริษัทประกัน หรือรอคนที่ซื้อสัญญานี้มาใช้แล้วมาตอบครับ

2020.11.21 14:49

Yuun

ได้เงินก้อนไหมเราไม่มั่นใจแต่ส่วนตัวนะคะเรารู้สึกว่าถ้าตรวจเจอโรคมะเร็งแล้วอยากจะได้เลือกของการรักษาพยาบาลว่ากว่า เพราะว่าการรักษาพยาบาลเกี่ยวกับการรักษาโรคมะเร็งในมันมีหลายวิธีและส่วนใหญ่ก็ใช้ค่าใช้จ่ายสูงเท่านั้นด้วยนะว่าถ้าได้เงินก้อนมาแป๊บเดียวก็หมดใช่ไหมคะ แต่ถ้าได้ทั้งเงินก้อนและก็ค่ารักษาด้วยจะดีมากเลย แต่ถ้าจะได้แบบนั้นค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีคงแพงมากแน่ๆ

2020.12.14 13:2

Duyarat

เห็นจขกทบอกว่าอยากจะสมัครสัญญาเพิ่ม อีลิท เฮลท์ ใช่ไหม?? เพราะพบว่าตัวเองเป็นมะเร็ง ในกรณีแบบนี้ต้องดูด้วยนะคะว่าคุณสามารถที่จะสมัครได้ไหม ทางบริษัทประกันจะเป็นผู้ที่ให้คำตอบกับคุณได้ดีที่สุดค่ะ เพราะว่าประกันหลายที่มักจะไม่รับคนที่เป็นมะเร็งอยู่ก่อนแล้วหรือคนที่เพิ่งตรวจพบว่าเป็นมะเร็งในช่วงสมัคร แต่ถ้ามีประกันอยู่แล้วแต่ตรวจพบอันนั้นถึงจะได้ความคุ้มครองค่ะ

2021.01.14 2:21

สิทธิโชค

ถ้าคุณตรวจพบว่าเป็นมะเร็งแล้วไปซื้อประกันสุขภาพ ผมว่าการทำแบบนี้ทางบริษัทประกันไม่น่าจะให้คุณซื้อนะครับ ปกติแล้วต้องซื้อก่อนที่เราจะเป็นครับ แล้วดูจากแผนประกันตัวนี้ผมว่าไม่น่าเหมาะครับสำหรับการคุ้มครองที่เกี่ยวกับมะเร็งครับ ถ้าอยากทำผมขอแนะนำให้ไปหาดูที่เป็นประกันมะเร็งเลยครับ เบี้ยประกันไม่น่าจะแพงมากนะครับแต่คุ้มครองตรงความต้องการเลยครับ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี