Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ปกติก็ไม่ได้ใช้จักรยานยนต์หรอกค่ะเพราะว่าทำงานโดยใช้รถยนต์ตลอด แต่วันนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไรจำเป็นต้องซ้อนจักรยานยนต์และเกิดอุบัติเหตุขึ้น อยากจะเลือกใช้โรงพยาบาลของเอกชน ก็อยากรู้ว่าสำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ที่ฉันใช้อยู่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาล ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ระริน^-^

เท่าที่รู้ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตก็ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุนะคะ แต่วงเงินคุ้มครองจะต่างกันตามแผนประกันที่คุณทำไว้น่ะค่ะ เสียใจด้วยที่เกิดอุบัติเหตุกับคุณ รีบไปหาหมอและรักษาตัวให้หายเร็วๆค่ะ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องกังวลมาก เราว่ายังไงก็ใช้สัญญาเพิ่มเติมนี้ได้ คุ้มครองแน่ค่ะ

2020.11.21 15:1

Tuntun

รถจักรยานยนต์ก็ถือว่าเป็นประสบอุบัติเหตุทางท้องถนนใช่ไหมคะ แต่ถ้าพูดถึงอุบัติเหตุเดี๋ยวนี้แล้วขณะเดินบนถนนเฉยๆยังเสียวเลยค่ะ เพราะว่าถ้าอยากจะให้คุ้มครองแบบครอบคลุมด้านอุบัติเหตุจริงๆอย่าทำประกันอุบัติเหตุไปเลยคุ้มกว่าค่ะ เพราะว่าใครๆก็มีโอกาสเจออุบัติเหตุบนท้องถนนได้ใช่ไหมล่ะคะ บางทีเราขับรถแค่จอดอยู่เฉยๆก็ยังโดนชนเลยค่ะ ทำไว้เถอะค่ะจะได้ไม่เสียใจทีหลัง

2020.12.14 13:3

พัดชา

เคยอ่านข้อมูลมาเห็นว่าเค้าก็คุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วยนะ แต่ความคุ้มครองจะมากหรือน้อยนั้นก็ขึ้นอยู่กับแผนความคุ้มครองที่คุณเลือกไว้ แต่คุณก็ไม่ต้องกังวลจนเกินไปหรอกค่ะ เพราะคุณก็น่าจะมีแผนประกันหลักอยู่แล้วไม่ใช่หรอคะ เดี๋ยวถ้าเกินวงเงินใช้จ่าย สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์เค้าจะช่วยคุ้มครองเพิ่มเติมให้ค่ะ

2021.01.14 3:4

ยงยุทธ

เรื่องการคุ้มครอง ต้องเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น ภายใน 24 ชม. นะครับ ถึงสามารถได้รับการคุ้มครองตามสัญญาประกันนะครับ ถ้ามีอุบัติเหตุแล้วคิดว่าไม่เป็นไร แต่ปรากฏว่าผ่านไป2วันแล้วแบบนี้ไม่ได้นะครับ แล้วผมไม่แน่ใจนะครับว่า ประกันตัวนี้เราต้องสำรองจ่ายไปก่อนหรือเปล่านะครับ เพราะตัวที่ผมเคยทำเขาให้ผมสำรองจ่ายไปก่อน

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี