Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากซื้อประกันการเดินทางอยู่นะคะเอาไว้เพื่อคุ้มครองในการเดินทาง เมื่อมีปัญหาเกี่ยวกับสายการบิน และเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นระหว่างการเดินทางจะได้เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ แต่ฉันใช้สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองแบบเดียวกันกับประกันการเดินทางไหมคะ จะได้ไม่ต้องเลือกซื้อประกันการเดินทางให้เสียเบี้ยประกันเพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ระริน^-^

เราว่าสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ใช้ได้แค่ในกรณีที่เจ็บป่วยในบ้านเราเท่านั้นนะ ไม่ว่าจะเป็นผู้ป่วยนอก ผู้ป่วยในก็สามารถรับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติมนี้ได้ หากเกิดอุบัติเหตุก็สามารถรับความคุ้มครองได้เช่นกัน แต่ถ้าเราเข้าใจผิดไปจริงก็ขออภัย และขอใครที่รู้ข้อมูลมาบอกให้เข้าใจตรงกันด้วยค่ะ

2020.11.21 15:4

Tuntun

รับความคุ้มครองสิคะ เดี๋ยวนี้จะประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพตัวไหนก็ช่างจะต้องให้ความคุ้มครอง ทุกที่ที่เราไปที่จริงต้องครอบคลุมทั่วทั้งโลกแล้วก็ต้อง 24 ชั่วโมงตลอดด้วย ค่าเบี้ยประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุที่เราเสียในแต่ละปีก็ไม่ใช่น้อยๆ เกษียณปีละหลายตังค์อ่ะจะเป็นหลักพันแล้วไปเที่ยวเกาหลีแล้วไม่ได้รับความคุ้มครองใครจะอยากทำราคาจริงไหมเราเองคนนึงล่ะไม่ทันแน่ๆ

2020.12.14 13:3

czy3456

เดี๋ยวก่อนนะคะตรงนี้ต้องแยกก่อนว่าประกันเดินทางกับประกันสุขภาพไม่เหมือนกันนะคะ ประกันสุขภาพเขาไม่คุ้มครองเกี่ยวกับกระเป๋าเดินทางนะคะ ถ้าคุณต้องการความคุ้มครองตรงนี้คุณต้องไปสมัครประกันที่คุ้มครองเกี่ยวกับการเดินทางค่ะ ส่วนประกันสุขภาพ สมาร์ทเฮลท์ ตัวนี้เค้ามีคุ้มครองอุบัติเหตุอยู่แล้ว แต่ต้องเช็คด้วยนะคะว่าคุ้มครองในประเทศไหนบ้าง??

2021.01.14 9:59

ยงยุทธ

ไม่เข้าใจนะครับว่าทำไมเพื่อนๆหลายคนไม่ค่อยเข้าใจเรื่องแผนประกัน อย่างประกันเสริมแบบนี้ครับ ว่าการคุ้มครองเมื่ออยู่ต่างประเทศ ถึงจะคุ้มครอง แต่เวลาที่เราต้องเดินทาง ยังไงแล้วเราก็ต้องซื้แประกันการเดินทางเพิ่มอยู่ดีครับ ดังนั้นไม่ต้องกังวลหลอกครับว่ามีอุบัติเหตุที่ต่างประเทศจะำด้รับการคุ้มครองไป เขาคุ้มครองเราตามประกันเดินทางที่เราซื้อเป็นอันดับแรกครับ

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี