Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต เคยได้รับการคุ้มครองสำหรับอนาคตในกรณีที่ตรวจพบโรคมะเร็ง ประกันนี้สามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศ จะเกิดกรณีกระเป๋าเดินทางของเราเสียหายหรือชำรุดระหว่างการขนส่ง หรือว่ากระเป๋าของเราหายไป จะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้เกี่ยวกับเงินชดเชยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ระริน^-^

สังเกตจากชื่อ "สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต" สัญญานี้น่าจะเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพมากกว่าเกี่ยวกับกระเป๋าเดินทาง ตามความคิดของเราเองน่ะนะ ถ้าต้องเดินทางไปต่างประเทศจริงๆ ซื้อประกันการเดินทางไปเลยจะดีกว่า จะได้ได้รับความคุ้มครองแบบครอบคลุมสำหรับการเดินทางน่ะค่ะ หากเราให้ข้อมูลไม่ถูกต้อง ขออภัยด้วยค่ะ

2020.11.21 15:9

Tuntun

ได้รับความคุ้มครองด้านกระเป๋านี้กรณีไหนคะ ก็เท่าที่เรารู้มาถ้ากระเป๋าหายจาก ความผิดพลาดของสนามบินยังไงทางสนามบินก็รับผิดชอบให้อยู่แล้วไม่ใช่หรอคะอาจจะเป็นทางประกันก็ช่วยตามเรื่องที่สนามบินให้ไหม ก็เราเคยมีเพื่อนที่มาจากออสเตรเลียแล้วลืมกระเป๋าเสื้อผ้าของลูกๆไว้เหมือนกับว่าพนักงานจะส่งให้ผิดหรือยังไงนี่ล่ะค่ะ รออีก 2 อาทิตย์ก็ได้ของคืนนะคะ ไม่ต้องห่วงค่ะ

2020.12.14 13:3

Purii.G

คุณน่าจะเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าคะ เราเองยังไม่เห็นเคยได้ยินเลยเกี่ยวกับเรื่องนี้ (คุ้มครองเรื่องกระเป๋าเดินทางหาย) เคยได้ยินแต่ว่าถ้าเดินทางแล้วเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศตรงนี้จะได้รับความคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาล แต่เค้าระบุนะคะว่ามีประเทศไหนบ้าง (เท่าที่เห็นมีแค่แถบๆเอเชียนะ ) ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองในเรื่องของหายระหว่างเดินทางก็สมัครประกันการเดินทางเพิ่มเลยค่ะ จะได้สบายใจ

2021.01.14 10:5

ลักขณา

มั่วกันไปใหญ่แล้วคะ คุณเจ้าของคำถามคะ ประกันตัวนี้เป็นประกันเสริมเรื่องของสุขภาพคะ ไม่ใช่ประกันเดินทางคะ ส่งสัยไปเห็นว่าคุ้มครองกรณีอยู่ต่างประเทศ เลยตีเหมารวมแบบนี้หรือเปล่าคะ ถ้าเดินทางส่วนใหญ่ต้องมีประกันการเดินทางคะ แล้วเขาจะคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางเราหายหรือว่าล้าช้าคะ ส่วนใหญ่จะได้เงินไปซื้อเสื้อผ้าใส่มากกว่าคะ

2021.03.21 15:21

Emily

@ลักขณา ขำกับ Comment ของคุณดีนะคะ เหมือนว่าเคยเจอประสบการณ์จริงมาแล้ว ถ้าบริษัทประกันชดเชยเงินให้ก็เอาเงินไปใช้ช้อปปิ้งต่อ เหมือนว่าคุณอยากจะพูดประมาณนี้เลยใช่ไหมคะ แต่ประกันที่จขกทถามถึงมันก็ไม่แน่นะใครที่ตอบคอมเม้นลองไปศึกษาให้ดีก่อนดีกว่าก่อนจะมาคัดค้านคำถามของเขา เพราะรู้สึกว่าประกันนี้เขาคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพ อาจจะคุ้มครองเกี่ยวกับกระเป๋าเดินทางบ้างก็ได้นะ

2021.05.12 5:16

CU--

สงสัยเจ้าของกระทู้อยากได้ประกันที่ครอบคลุมเรื่องค่าใช้จ่ายทุกอย่างเลยนะคะเนี่ย มันคงเป็นไปไม่ได้หรอกค่ะ ชีวิตก็อย่างนี้แหละ..ต้องเลือกค่ะ ถ้าเลือกไม่ได้ก็ต้องซื้อเพิ่ม แต่ว่าช่วงนี้คุณคงเดินทางไปไหนมาไหนบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว เอาไว้การเดินทางสะดวกอีกทีแล้วค่อยซื้อประกันการเดินทางเพิ่มอีกด้วยนะคะ

2021.05.15 15:43

ทานตะวัน

อาจจะเกิดความผิดพลาดอะไรซักอย่างแน่ๆคำถามเลยดูงงๆ ไม่ตรงกับแบบแผนประกันที่ยกมา เอาเป็นว่าถ้าเป็นประกันการเดินทางคือส่วนมากจะรับผิดชอบเรื่องกระเป๋าเดินทางเสียหายอยู่แล้วนะ ย้ำว่า ส่วนมาก!!! หรือถ้าไม่ได้ประกันการเดินทาง สายการบินก็จะรับผิดชอบอยู่บ้างอยู่แล้วถ้ามีหลักฐานชัดเจนว่ากระเป๋าเสียหายเพราะสายการบิน

2021.07.14 16:23

Honda

เจ้าของกระทู้น่าจะบอกชื่อแบบประกันผิดแน่ๆเลยครับ สรุปก็ตามที่หลายๆคอมเม้นบอกมาแล้วเลยนะ เป็นประกันสุขภาพนะ Smart Health แบบแผนนี้ ไม่ใช่ประกันการเดินทาง แต่ถ้าเป็นประกันการเดินทางผมไม่รู้ว่าจขกทหมายถึงแบบแผนไหนนะครับ สามารถสรุปหรือเดาได้เลยว่าส่วนมากแล้วประกันการเดินทางก็จะคุ้มครองเกี่ยวกับความเสียหายของกระเป๋าเดินทางอยู่แล้ว

2021.09.10 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี