Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเสริมนี้สามารถสมัครใช้บริการให้กับลูกของตัวเองได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังหาประกันสุขภาพสำหรับเด็กๆที่อายุ 8 ปี แต่เพราะว่าตัวเองเลิกใช้ประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อที่จะสามารถคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงในอนาคตจะมีการตรวจเจอได้ ก็เลยอยากจะสมัครใช้บริการที่ใช้อยู่ให้กับลูกได้ใช้งานด้วย แต่เนื่องจากลูกของผมอายุเพียงเท่านี้สามารถที่จะสมัครใช้บริการของประกันกลุ่มนี้ได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ใบไม้ไหว🍃🍃

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าอยากให้ลุกใช้บริการสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตเนี่ย ลูกของคุณมีประกันหลักแล้วใช่มั้ยครับ? ถ้าใช่ ลูกของคุณก็สมัครได้เพราะเขากำหนดอายุของผู้สมัครไว้ที่ 1 เดือน - 70 ปี และให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 81 ปีครับ แต่ถ้าลูกของคุณยังไม่มีประกันหลัก ไม่น่าจะสมัครได้นะครับ

2020.11.21 15:15

Chaaa

โห คำตอบบน นับถือๆ คือปกติเราต้องสมัครประกันหลัก แล้วประกันเสริมถึงจะสมัครได้ ปกติถ้าจะสมัครประกันเสริมได้คนที่จะสมัครประกันจะต้องทำประกันหลักไว้แล้วไม่ใช่หรอคะ คุณพูดเหมือนกับว่าการทำประกันหลักประกันเสริมเป็นเหมือนกับบัตรเครดิตหลักกับบัตรเสริมเลยค่ะถ้าบัตรเครดิตหลักน่ะ เราถือไว้แล้วบัตรเสริมน่ะจะเอาให้แฟนหรือว่าให้ลูกได้ค่ะแต่ประกันแต่เราว่าไม่น่าจะทำแบบนั้นได้นะคะ

2020.12.14 13:4

Khunploy

ตอบเลยนะคะว่าสมัครไม่ได้ค่ะ เพราะว่าอย่างที่ความเห็นแรกได้ตอบไปคือต้องมีสัญญาหลักก่อนถึงจะสมัครโครงการนี้ได้ค่ะ ถ้าอยากจะสมัครให้ลูกคุณแนะนำให้สมัครประกันสุขภาพของเด็กดีกว่าค่ะ เพราะว่าประกันสุขภาพบางที่เค้าจะครอบคลุมโรคต่างๆที่เด็กเป็น และบางที่ก็คุ้มครองไปจนถึงอายุ 60-70 ปีเลยก็มี แล้วถ้าอยากจะสมัครสัญญาเพิ่มเติมนี้ก็ค่อยสมัครนะคะ

2021.01.14 10:12

ลักขณา

ในเอกสารของประกันตัวนี้เห็นเขาเขียนเอาไว้ว่าสามารถซื้อประกันเสริมตัวนี้ได้ อายุประมาณ 30วัน ไปจนถึง70 นะคะ ดังนั้นถ้าลูกอายุ 8ขวบก็สามารถทำได้คะ แต่ถ้าความเห็นของเรานะคะ เราว่าไปซื้อประกันสุขภาพของเด็กดีกว่าคะ เพราะเขามีคุ้มครองโรคที่มักเกิดในวัยเด็กด้วยคะ แถม การคุ้มครองเราว่า น่าจะได้พอๆกันด้วยนะคะ

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี